สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2046เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สังคมแห่งการแบ่งปันความรู้

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
สังเกตุไหมครับว่าห้อง Comment : แสดงผลงานเพื่อขอคำแนะนำคนน้อยลงมากๆ เพราะว่าสมาชิกใหม่ๆหลายท่าน

สังเกตุเห็นว่าเวลาแสดงผลงานแล้ว คนดู100-300คน แต่กลับไม่ค่อยมีคนสนใจให้คำแนะนำเท่าไหร่ ดูจบก็ปิดไปเลย

ผมเชื่อว่าในผู้ชม 100-300 คนนี้ต้องมีจุดที่ชอบและไม่ชอบในวิดีโอนั้นๆบ้างแหละครับ ผมแค่อยากให้พี่ๆน้องๆทุกคน

มาช่วยแบ่งบันความรู้ ความคิด ที่มีต่อวิดีโอนั้นบ้างครับ เพื่อเป็นแรงกระตุ่นหรือพลักดันให้ผลงานชิ้นนั้นพัฒนาขึ้นไปอีก

บางครั้งผมว่าไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่มีความรู้ด้าน การทำหนังสั้น หรือ เอมวี โดยตรงผมก็ว่าสามารถแนะนำได้นะครับ

ก็เพราะว่าวิดีโอเหล่านั้นทำมาเพื่อให้คนธรรมดาทั่วไปดู ไม่ได้ทำมาเพื่อให้คนทำงานด้านหลัง เอมวี โฆษณาดูโดยตรง

แม้แต่ตัวผมเองเวลาเข้าเว็ปนี้ก็น้อย แต่ผมชอบห้องนี้มากๆ ผมว่าเป็นห้องที่มีประโยชน์สุดๆ

ผมชอบดูผลงานพี่ๆ น้องๆ คือผมได้คุยกับพวกน้องๆหลายคนว่าถ้ามีผลงานอะไรให้ลองเอามาลงเว็ป Thaidfilm

จะมีพวกพี่ๆมาคอยแนะนำจุดที่ต้องแก้ไขเเละพัฒนา แต่สิ่งที่ผมได้ยินจากปากน้องๆคือ เคยลงแล้วพี่แต่ไม่มีคนสนใจเลย

ผมอยากให้เว็ปนี้อยู่ไปนานๆ ผมเลยอยากขอเเรงพี่ๆน้องๆ ช่วยกันแนะนำแบ่งความรู้ให้เจ้าของคลิปบ้าง มันคงไม่กินเวลา

มากจนเกินไป ผมเชื่อว่าเจ้าของวิดีโอทุกคนเวลานำผลงานมานำเสนอแล้ว ส่วนมากต้องอยากได้ยินเสียงตอบรับอย่างแน่นอน

แล้วห้องนี้จะดูหน้าอยู่ขึ้นเยอะเลยครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
nhongrama ความดี +1 2014-08-15 เขียนได้แทงใจดำมากครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

dmk
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
    สวัสดีครับ สมัครสมาชิกใหม่  หลังจากที่เคยสมัครแล้วไม่สำเร็จเมื่อนานมาแล้ว แม้ไม่ได้ขึ้นทะเบียนสมาชิกก็แวะมาเยี่ยมประจำ ชอบดูผลงานทุกๆคน และได้ความรู้จากการแบ่งปันของเหล่าสมาชิกผู้มีน้ำใจทั้งหลาย  การแสดงความคิดเห็นเมื่อชมคลิปมวลสมาชิกเห็นว่าควรทำ ไม่งั้นคนเป็นสมาชิกใหม่ น้องใหม่ก็อาจหมดกำลังใจในการสร้างสรรค์ครับ  ผมเชื่อว่าหลายท่านมีน้ำใจแต่งานยุ่ง แต่บางท่านอาจสมัครมาเพื่อเข้าถามความรู้บางประการ เสร็จสมหวังแล้วก็อาจหมดความจำเป็นที่จะเข้าบอร์ด หรือให้ความสำคัญน้อยลง  คงเป็นเรื่องปกติที่หลายๆบอร์ดก็มักเป็นกัน  ยังไงก็สนับสนุนความคิดที่ให้ทุกคนให้กำลังใจกันครับ
     ผมสมาชิกใหม่  ไม่เก่งด้านใดสักอย่าง ไม่ได้เรียนมาในงานด้านนี้  แต่ชอบครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขอบคุณ ThaiDFilm เว็บแห่งการสร้างสรรค์สำหรับคนรักงานวีดีโอครับ
- dmk -
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

พี่ๆสมาชิกร่วมด้วยช่วยกันนะครับ เพื่อน้องใหม่จะได้พัฒนาฝีมือครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2119
ความดี
1069
เครดิต
1001
จิตพิสัย
1718
จังหวัด
เชียงราย
ส่วนตัวเอง ก็เป็นคนชนเผ่าครับ ชอบมาศึกษามาเรียนรู้ในเว็ปนี้ครับ ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ที่สร้างสิ่งดีๆ ให้เราได้เรียนรู้สิ่งต่างๆ จากที่ตรงนี้  ผมเองไม่ได้เก่ง ไม่ได้ทำอะไรเลิศหรูเลย จากการได้ชมฝีมือจากสมาชิกหลายๆ ท่านแล้ว นับถือจริงๆ  ขอบคุณที่ได้เรียนรุ้จากเวปนี้ เพื่อมาพัฒนาสื่อชนเผ่าต่อไปครับ ่ขอบคุณครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
ake ความดี +1 2014-08-14 ยินดีด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้