สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1466เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ผลงานหนังสั้นเรื่อง "Who" - {Flick Studio}

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
726
ความดี
785
เครดิต
726
จิตพิสัย
755
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

"จิตสำนึกเริ่มได้ที่ตัวคุณ..."

ประกวดภาพถ่ายและคลิปสั้น “โครงการ Rule Of Law Thailand …สำนึกแห่งการอยู่ร่วมกัน” หัวข้อ “Do It Right คิดจะทำ ทำให้ถูก”

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เพิ่งวิจารณ์งานตัวก่อนไปไม่ถึงชัวโมงตัวใหม่มาแล้ว 55555 บอกตามตรงงานตัวนี้กดดูไป 3 รอบแล้ว

ชอบไอเดียอะ แล้วก็ชอบวิธีการเล่าเรื่องด้วย ในวีดีโอตัวนี้ถ้าทำให้รถยนต์สีขาวดูให้ไม่บังเอิญขับรอชน

เกินไปจะดีมากเลย มันมีวิธีถ่ายที่หลอกได้ดีกว่านี้ ผมยกตัวอย่างนะ รถสีขาวเรื่องจริงไม่ต้องถ่ายให้เห็นว่าขับ

เข้ามาใกล้ขนาดนี้ก็ได้ ให้มันอยู่ห่างไปเลยแต่ให้อยู่ในเฟรม  พอรถมอเตอร์ไซต์ขับมาเบียด ให้ตัวน้อง

ผู้หญิงเสียหลักล้มไปตรงถนนก็ได้ ที่นี่จะมาถ่ายช๊อตต่อไปผ่านหลังตัวนักแสดงผู้หญิงให้เห็นว่ารถกำลัง

วิ่งมาชน แล้วค่อยตัดไปช๊อตที่รับหน้าเด็กผู้หญิงที่กำลังจะถูกชนอีกที มันจะทำให้เหตุการณ์ดูสมจริง

และเนียนกว่า แต่ขอชมกับความคิดในงานชิ้นนี้นะครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
726
ความดี
785
เครดิต
726
จิตพิสัย
755
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (yarising)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ พวกผมพึ่งหัดทำกัน เลยยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมุมกล้องมากสักเท่าไหร่ เอาไว้โอกาศหน้าถ้าพวกผมได้ทำงานชิ้นต่อไปออกมาอีก รบกวนพี่ช่วยมาวิจารณ์ให้หน่อยนะครับ
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เอามาลงบ่อยได้เลยครับ ยิ่งทำเยอะๆยิ่งทำให้เราเห็นข้อผิดพลาดแล้วนำมาแก้ไขในงานชิ้นต่อไปได้

พี่จะรอดูนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้