สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7895เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

อยากเรียนเกี่ยวกับการตัดต่อ เรียนมหาวิทยาลัยอะไรดีครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
ตอนนี้ผมอยู่ ปวช.3 อีกไม่กี่เดือนก็จะจบแล้ว สนใจงานด้านการตัดต่อวิดีโอต่างๆครับ และตอนทำงานพิเศษก็ทำงานเกี่ยวกับการถ่ายวิดีโอและตัดต่อ จบไปจึงอยากเรียนเกี่ยวกับการตัดต่อ ถ่ายวิดีโอ ถ่ายภาพ พวกนี้อ่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องเรียนสาขาอะไรหรือมหาวิทยาลัยไหนครับ

ป.ล. ไม่เอาเอกชนนะครับ เพราะค่าเทอมสู้ไม่ไหวจริงๆ เคยไปดูของมหาวิทยาลัยอื่นราคา 6-7 หมื่น

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
การยื่นพอร์ตงาน ค่อนข้างมีคนส่งเยอะพอสมควรนะครับ แต่ก็เป็นอีกวิธีที่เห็นด้วย

แต่อย่าคาดหวังเยอะนะครับ เพราะทุนเรียนฟรีมีจำกัดคน ให้มองๆสำรองไว้ด้วย ถ้าหวังไว้เยอะ

เดียวจะเสียกำลังใจเอา ว่างานเราไม่ดีหรือเปล่าทำไมถึงไม่ผ่านอะไรประมานนี้ ให้เรามองว่า

มันแค่เริ่มต้นเรายังสามารุพัฒนาผลงานเราได้อีกไกล ถ้ารักงานนี้จริง อย่าท้อครับ ให้สู้เข้าไว้

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
goorang ความดี +1 2014-08-17 -
เงิน
1199
ความดี
1142
เครดิต
1051
จิตพิสัย
972
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
ผมเเนะนำให้สร้างพอร์ตครับ ยังทันครับ ลงประกวดเเข่งขัน หนังสั้น คลิปวีดีโอ เเล้วยื่นขอทุน ม.เอกชน ครับ คุณจะได้เรียนฟรี ตลอดการศึกษาครับ ติดตามข่าวสารตามมหาวิทยาลัยที่สนใจเรียนด้วยครับ
คนเก่ง คนมีความพยายาม มีวิสัยทัศน์ มีที่ไหนไม่อยากได้บ้างครับ :)
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
ตอบกลับโพสต์ 3 โพสต์ของ (yarising)
กำเลย ผมดูผิด ผมดูต่อปีนี่หว่า 5555
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เดียวนี้มันแพงขนาดนั้นเลยเหลอ ผมว่าไม่น่าถึงนะ

นี่ของมหาลัยรังสิต http://www2.rsu.ac.th/info/admissions-fee สาขาภาพยนตร์ 46000 บาท

นี่ของม.กรุงเทพ http://admission.bu.ac.th/tuition#คณะนิเทศศาสตร์  สาขาภาพยนตร์ดูแล้วเขาเฉลี่ย

ค่าเทมอ ไม่มีเทมอไหนถึง 5 หมื่นเลยนะ 79000 ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่  เข้าไปสอบถามที่มหาลัยเลยดีกว่า

ถ้าสนใจจริงๆ มันจะเเน่นอกกว่าด้วย แต่ผมเเนะนำวิธีลดค่าเทมอ ลองขอทุนเรียนฟรีหรือจ่ายครึ่งเดียวดูครับ

ถ้าเราเรียนได้เกรดดีพอสมควรนะครับ
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (yarising)
ตอนแรกผมเล็ง ม.กรุงเทพ ไว้ มีคนบอกว่าอุปกรณ์ที่นั่นดีมาก แต่พอหาข้อมูลในเน็ต แพงมากกกกกก
ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 79,000 กว่าๆ ดูแล้วค่าเทอมคงไม่ไหว ไหนจะค่าอยู่ ค่ากินอีก
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
ถ้าของรัฐบาลก็จะมี
1.จุฬาลงกรณ์ คณะนิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์
2.มศว คณะนิเทศศาสตร์ สาขา ภาพยนตร์และสื่อดิจิทัล
3.มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน
4.มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี  คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

ผมรู้ประมาานนี้้อะครับ

ตัวผมเองจบจากมหาวิทยาลัยรังสิต สาขาภาพยนตร์ ได้ยินมาว่าเดียวนี้ค่าเทอมราคาขึ้นมากกว่าเดิม

สมัยผมเรียนค่าเทมอตกประมาน 3-4 หมื่นบาท  ลองดูนะครับเรียนในสิ่งที่ตัวเองชอบเเล้วเราจะมี

ความสุขกับการเรียน แนะนำอีกนิดนะครับถ้ามีเวลาว่างช่วงปิดเทมอ ไม่ต้องเรียนซัมเมอร์ก็ได้ ให้ไปฝึกงาน

ตั้งแต่ช่วงปี 1 เลย การทำงานจริงจะมีประโยชน์มากๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้