สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 7875เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

อยากเรียนเกี่ยวกับการตัดต่อ เรียนมหาวิทยาลัยอะไรดีครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
ตอนนี้ผมอยู่ ปวช.3 อีกไม่กี่เดือนก็จะจบแล้ว สนใจงานด้านการตัดต่อวิดีโอต่างๆครับ และตอนทำงานพิเศษก็ทำงานเกี่ยวกับการถ่ายวิดีโอและตัดต่อ จบไปจึงอยากเรียนเกี่ยวกับการตัดต่อ ถ่ายวิดีโอ ถ่ายภาพ พวกนี้อ่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องเรียนสาขาอะไรหรือมหาวิทยาลัยไหนครับ

ป.ล. ไม่เอาเอกชนนะครับ เพราะค่าเทอมสู้ไม่ไหวจริงๆ เคยไปดูของมหาวิทยาลัยอื่นราคา 6-7 หมื่น

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
ถ้าของรัฐบาลก็จะมี
1.จุฬาลงกรณ์ คณะนิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์
2.มศว คณะนิเทศศาสตร์ สาขา ภาพยนตร์และสื่อดิจิทัล
3.มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน
4.มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี  คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

ผมรู้ประมาานนี้้อะครับ

ตัวผมเองจบจากมหาวิทยาลัยรังสิต สาขาภาพยนตร์ ได้ยินมาว่าเดียวนี้ค่าเทอมราคาขึ้นมากกว่าเดิม

สมัยผมเรียนค่าเทมอตกประมาน 3-4 หมื่นบาท  ลองดูนะครับเรียนในสิ่งที่ตัวเองชอบเเล้วเราจะมี

ความสุขกับการเรียน แนะนำอีกนิดนะครับถ้ามีเวลาว่างช่วงปิดเทมอ ไม่ต้องเรียนซัมเมอร์ก็ได้ ให้ไปฝึกงาน

ตั้งแต่ช่วงปี 1 เลย การทำงานจริงจะมีประโยชน์มากๆ
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (yarising)
ตอนแรกผมเล็ง ม.กรุงเทพ ไว้ มีคนบอกว่าอุปกรณ์ที่นั่นดีมาก แต่พอหาข้อมูลในเน็ต แพงมากกกกกก
ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 79,000 กว่าๆ ดูแล้วค่าเทอมคงไม่ไหว ไหนจะค่าอยู่ ค่ากินอีก
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เดียวนี้มันแพงขนาดนั้นเลยเหลอ ผมว่าไม่น่าถึงนะ

นี่ของมหาลัยรังสิต http://www2.rsu.ac.th/info/admissions-fee สาขาภาพยนตร์ 46000 บาท

นี่ของม.กรุงเทพ http://admission.bu.ac.th/tuition#คณะนิเทศศาสตร์  สาขาภาพยนตร์ดูแล้วเขาเฉลี่ย

ค่าเทมอ ไม่มีเทมอไหนถึง 5 หมื่นเลยนะ 79000 ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่  เข้าไปสอบถามที่มหาลัยเลยดีกว่า

ถ้าสนใจจริงๆ มันจะเเน่นอกกว่าด้วย แต่ผมเเนะนำวิธีลดค่าเทมอ ลองขอทุนเรียนฟรีหรือจ่ายครึ่งเดียวดูครับ

ถ้าเราเรียนได้เกรดดีพอสมควรนะครับ
เงิน
227
ความดี
341
เครดิต
258
จิตพิสัย
434
จังหวัด
สระบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
ตอบกลับโพสต์ 3 โพสต์ของ (yarising)
กำเลย ผมดูผิด ผมดูต่อปีนี่หว่า 5555
เงิน
1199
ความดี
1142
เครดิต
1051
จิตพิสัย
972
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
ผมเเนะนำให้สร้างพอร์ตครับ ยังทันครับ ลงประกวดเเข่งขัน หนังสั้น คลิปวีดีโอ เเล้วยื่นขอทุน ม.เอกชน ครับ คุณจะได้เรียนฟรี ตลอดการศึกษาครับ ติดตามข่าวสารตามมหาวิทยาลัยที่สนใจเรียนด้วยครับ
คนเก่ง คนมีความพยายาม มีวิสัยทัศน์ มีที่ไหนไม่อยากได้บ้างครับ :)
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-08-16
การยื่นพอร์ตงาน ค่อนข้างมีคนส่งเยอะพอสมควรนะครับ แต่ก็เป็นอีกวิธีที่เห็นด้วย

แต่อย่าคาดหวังเยอะนะครับ เพราะทุนเรียนฟรีมีจำกัดคน ให้มองๆสำรองไว้ด้วย ถ้าหวังไว้เยอะ

เดียวจะเสียกำลังใจเอา ว่างานเราไม่ดีหรือเปล่าทำไมถึงไม่ผ่านอะไรประมานนี้ ให้เรามองว่า

มันแค่เริ่มต้นเรายังสามารุพัฒนาผลงานเราได้อีกไกล ถ้ารักงานนี้จริง อย่าท้อครับ ให้สู้เข้าไว้

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
goorang ความดี +1 2014-08-17 -
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้