สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1592เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การค้าประเวณี ปริญญานิพนธ์ นศฺ มทรฺ ธัญบุรี

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
174
ความดี
223
เครดิต
154
จิตพิสัย
183
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เชิญรับชมได้เลยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
ลองดูวิธีการโพสวิดีโอผ่านยูทูบในบอร์ดนะครับ ลิ้งนี้ http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=28

ผมขอพูดในส่วนตัวเรื่องนะครับ มันเล่าดูรัดรวดไปหน่อยอะครับ จังหวะในการทิ้งทามมิ้งไม่ค่อยมี

ควรจะมีทิ้งจังหวะของตัวละครในการแสดงการพูด แล้วระหว่างการเปลี่ยนซีนน่าจะมีcut away มาเสริมด้วย

แล้วก็ยังมีเสียงสกอ ที่มันนำเสียงของบทพูดไปเยอะเลย พูดง่ายๆมันดูเด่นกว่าบทพูดอะครับ

ความเห็ยส่วนตัวนะครับ สู้ๆพัฒนาผลงานต่อไปเรื่อยๆ มีงานชิ้นไหนอยากนำเสนอเอามาลงได้เลยนะครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
174
ความดี
223
เครดิต
154
จิตพิสัย
183
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (yarising)
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ  

แต่ๆ ผมยากจะบอกว่า เหตุที่รวบลัดเนื้อเรื่องเร็วก็เป็นเพราะว่า มันเป็นภาพยนตร์โฆษณาประชาสัมพันธ์ครับ ในหัวข้อของโปรเจค แล้วความยาวของภาพยนตร์ก็ไม่ควรเกินห้านาทีเนื้องจากอาจาร์ยขอและก็ในหนังสือได้บอกไว้ ที่จริงเนื้อไม่รวบลัดอะไรขนาดนี้หรกครับ คงเป็นที่ภาพและตัดต่อนั้นละครับเลยดูเร็วไปเพราะกลัวจะเกินเวลา ส่วนเรื่องอื่นผมเห็นด้วยครับ เพราะคนที่ตรวจงานผมก็พูดมาเหมือนกันทั้งเรื่องเสียงและบทพูด ผมจะอ่อนด้านการกำกับการเเสดงะครับ ซึ้งเป็นจุดอ่อนของเด็ก มอ นี้เลยครับ ผมจะเอาคำเเนะนำนี้ไปพัฒนาผลงานขิ้นต่อไปแน่นอนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้