สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2359เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

กระแสการทำเงินบน Youtube กำลังมาแรง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ซึ่งการทำ Clip คงไม่เกินความสามารถของคนในบอร์ดนี้แน่ๆ
เพื่อนๆมีใครหารายได้จาก Youtube กันบ้างครับ?

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4979
ความดี
3369
เครดิต
3284
จิตพิสัย
3467
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมหาจาก Facebook อะครับ หลังจากที่ได้ไปศึกษาการทำการตลาดเกี่ยวกับ Production ผ่านเจ้าสื่อ Social Media มาพอสมควร ก็พบว่าตอนนี้ผมเหมาะกับ Facebook มากกว่า Youtube เพราะว่าตอนนี้ถ้านับความคุ้มค่าของการลงทุนแล้ว Facebook จะลงทุนน้อยกว่า Youtube ครับ ช่วงนึงเคยทำใน Youtube แล้วไปไม่เป็นเลยครับ
แต่ตอนนี้เริ่มมีงานเข้าจากการทำ Production ผ่านเพจ บ้างแล้วครับ เน้นขายไอเดียนำเสนอมุมมองและผลงานที่แปลกๆใหม่ๆของเรา ตามประสาคนเกรียนๆแบบผมครับ หุหุ
อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ผิดถูกยังไงก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับ แต่ถ้าจะลองทำดูก็หนับหนุนครับ
รอท่านอื่นๆมาชี้แนะด้วยครับผม
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

youtube เป็นส่วน Monetize with Ads ใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่...
ผมก็ใช้งานอยู่นะครับ ถ้าทำ content ดีๆ มีตาราง upload สม่ำเสมอ คนดูเยอะๆ
รายได้ก็จะตามมาเองครับ

ผม download e-book ของ videomaker มาอยู่เล่มหนึ่ง
แบ่งให้อ่านครับ free-report-growingyoutubechannel.rar (2672 K) ดาวน์โหลด: 54   
dmk
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
   กำลังศึกษาวิธีการดูครับ  เป็นสิ่งท้าทายความสามารถความคิดสร้างสรรค์ เคยถ่ายงานพิธีมาเป็นส่วนใหญ่  แต่งานลงยูทูบเพื่อทำเงินคงต้องสามารถหลากหลายมากกว่านั้น  น่าลองครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้