สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1919เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

พี่ๆในเวบนี้ได้ทำงานอะไรในทีวีดิจิตอลบ้างครับ เล่าสู้กันฟังหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2468
ความดี
2784
เครดิต
2541
จิตพิสัย
3145
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีทีวีดิจิตอลตั้งหลายช่องแล้ว คงมีงานทำกันมากขึ้น

พี่ๆทำงานอะไรกันบ้างเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
798
ความดี
3490
เครดิต
3070
จิตพิสัย
8316
จังหวัด
ผมก็ทำงานเท่าเดิมน่ะครับ มิกซ์เสียงกองถ่ายละครและรายการ ตั้งแต่มีทีวีดิจิตอล งานก็เหมือนเดิมครับ เพราะอย่างละครทุกวันนี้ที่มันถ่ายเป็นระบบHD เขาก็เอาออนแอร์ทั้งระบบ SD และ HD เท่ากับเราทำงาน 1ครั้งแต่ออนแอร์ได้ทั้งสองระบบครับ

ส่วนช่องดิจิตอลอื่นๆที่เพิ่มมานั้น ในส่วนของคนทำงานทีวี ผมว่างานก็ยังมีปริมานเท่าเดิมครับ เพราะส่วนใหญ่แล้ว คน 1คนรับงานได้ 1งานใน 1วัน ดังนั้นจะมีงานเพิ่มอีกเท่าไรเราก็ไปรับงานซ้อนไม่ได้ แต่บางส่วนก็รับงานซ้อนได้ ถ้ารู้กำหนดเวลาเริ่มถ่ายและเวลาเลิกงานในแต่ละงาน
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2468
ความดี
2784
เครดิต
2541
จิตพิสัย
3145
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยjaysoundmanเมื่อ2015-05-03 18:25เผยแพร่ :
ผมก็ทำงานเท่าเดิมน่ะครับ มิกซ์เสียงกองถ่ายละครและรายการ ตั้งแต่มีทีวีดิจิตอล งานก็เหมือนเดิมครับ เพราะอย่างละครทุกวันนี้ที่มันถ่ายเป็นระบบHD เขาก็เอาออนแอร์ทั้งระบบ SD และ HD เท่ากับเราทำงาน 1ครั้งแต่ออนแอร์ได้ทั้งสองระบบครับ

ส่วนช่องดิจิตอลอื่นๆที่เพิ่มมานั้น ในส่วนของคนทำงานทีวี ผมว่างานก็ยังมีปริมานเท่าเดิมครับ เพราะส่วนใหญ่แล้ว คน 1คนรับงานได้ 1งานใน 1วัน ดังนั้นจะมีงานเพิ่มอีกเท่าไรเราก็ไปรับงานซ้อนไม่ได้ แต่บางส่วนก็รับงานซ้อนได้ ถ้ารู้กำหนดเวลาเริ่มถ่ายและเวลาเลิกงานในแต่ละงาน

เพราะอย่างละครทุกวันนี้ที่มันถ่ายเป็นระบบHD นั้นใช้กล้องยี่ห้ออะไรถ่ายและรุ่นไหนครับ  ถ้ามีภาพด้วยละเยี่ยมเลยครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้