สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1699เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการใส่ชื่อใน VDO สัมภาษณ์ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1780
ความดี
876
เครดิต
781
จิตพิสัย
916
จังหวัด
ปทุมธานี
สวัสดีครับผมพอดีตอนนี้ทำ project ประมาณกึ่ง ๆ สารคดีสั้นจะมีช่วงที่สัมภาษณ์จากหลาย ๆ คนตัดสลับกัน

เลยจะขอสอบถามเรื่องการใส่ชื่อใน VDO สัมภาษณ์ครับ ว่าตามหลักปกติทั่วไปนั้นชื่อจะขึ้นกันเฉพาะตอนที่คน ๆ นั้นขึ้นมาในครั้งแรกครั้งเดียว หรือว่าต้องขึ้นทุกครั้งที่ตัดกลับมาเป็นคนเดิมพูดหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
885
ความดี
779
เครดิต
679
จิตพิสัย
1087
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้ามีหลายคน ผมว่าน่าจะขึ้นครั้งเดียวเลยครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2468
ความดี
2784
เครดิต
2541
จิตพิสัย
3145
จังหวัด
เอาจากตัวอย่างรายการทีวีที่เห็นนะครับ บางรายการขึ้นครั้งเดียว แต่บางรายการขึ้นทุกครั้งเลย

การใส่ชื่อทุกครั้งผู้ชมบางคนก็รำคาญว่ามึงจะใส่ชื่อทำไมทุกครั้ง

ตามคหสต. ของผมในฐานะผู้ชม ผมว่าขึ้นทุกครี่งจะดีกว่านะครับ เพราะมีหลายคน บางทีผู้ชมจำไมไ่ด้ มันสับสน ถ้าใส่ชื่อทุกครั้งก็จะทำให้ผู้ชมมีสมาธิฟังเรื่องที่สัมภาษณ์มากกว่า

ถ้าใส่ชื่อครั้งเดียว ผู้ชมจะเสียสมาธิเพราะมัวแต่นึกว่าไอ้นี่คือใครวะ  กูจำไม่ได้แล้ว จนไม่ได้ฟังสัมภาษณ์

นานาจิตตัง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
ไม่มีแพทเทิลฮะ ตามวิจารณญาณเลย
แล้วก็แล้วแต่ลูกค้า อุอิ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้