สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2017เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

GH4 มีใครเป็นแบบผมบ้างง info ที่จอจะหรี่แสงลงทุกๆ 10วิ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
332
ความดี
469
เครดิต
363
จิตพิสัย
170
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเหมือนจะพึ่งสังเกตว่า เวลากดถ่ายแล้วหลังจาก 10 วิ พวก info ต่างๆใน lcd และ evf จะ drop ความสว่างลงทีละนิดทีละนิด จะไปถึง 40s จาก ตัวหนังสือขาวๆจะเป็นเทาๆ พอกดหยุดอัด แสงมันก็เด้งกลับมา ผมลองเช็คดู ไม่มีผลต่อภาพ แต่ทุกครั้งเวล่ที่มัน drop แสงเวลาถ่ายแล้วมันตกใจทุกทีเลยครับนึกว่า shutter speed มันปรับเอง

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอจะทราบวิธี set ไหมครับ ผม up fw ล่าสุดแล้วนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
138
ความดี
281
เครดิต
198
จิตพิสัย
125
จังหวัด
นนทบุรี
ไม่แน่เป็นการประหยัดพลังงาน ของพานาฯ ลองเปลี่ยนในเมนู ให้สว่างตลอดเวลา แต่กินแบต
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้