สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2164เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

จะทำหนังสั้นส่งคุณครูสามารถใช้ iphone 6s ถ่ายได้มั๊ยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
836
ความดี
243
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
ระยอง
จะทำหนังสั้นส่งคุณครูครับใช้ iphone 6s ถ่ายได้มั๊ยครับแล้วเอามาเรียงใน premiere กับ vegas
แล้วจะทำยังไงให้เสียงมันชัดครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ได้แน่นอนครับ กล้องมือถือสมัยนี้คุณภาพดีมาก เพียงแต่มันซูมไม่ได้ และเป็นไวด์ จะเล่นชัดตื้นคงจะยากซักหน่อย แต่ก็หาเลนส์เสริมมาใช้ได้ ถ้าราคาหลักร้อยก็ทำใจเรื่องคุณภาพไว้บ้างนะ

ส่วนเรื่องเสียงชัด ปกติมันก็ชัดอยู่แล้วนะ ในที่นี้คงหมายถึง ถ่ายคนแล้วทำให้เสียงคนที่เราถ่ายชัดใช่ไหม อันนี้แนะนำให้อัดเสียงแยก โดยใช้มือถืออีกเครื่องนึง ใส่ small talk ไว้ แล้วเอาไมค์ไปแอบติดตามปกเสื้อตัวแสดง จากนั้นตอนตัดต่อ ก็เอามา sync กันอีกที ยุ่งยากหน่อยแต่งานออกมาดีก็หายเหนื่อย
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
836
ความดี
243
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
ระยอง
ขอบคุณมากๆครับ แล้ว ถ้าจะให้ถ่ายมือนิ่งๆนี่ต้องใช้อะไรเสริมมั๊ยครับ พอดีมือชอบยุกยิก
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
304
ความดี
290
เครดิต
191
จิตพิสัย
278
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Gimbal ครับ  

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้