สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2354เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากถามเรื่อง Slow Motion ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
83
ความดี
146
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือถ้าผมถ่ายมาเป็น 60fps มาเเล้วอยากนำไป slow ควรตั้ง sequence เท่าไหร่ครับจะ reder เป็น24fps ครับ ทำใน premiere pro ครับ

หรือถ้าจะ render เป็น 25 fps ก็ควรตั้ง sequence  เท่าไหร่ครับ

เเล้วถ้าถ่ายมาเป็น 50fps ควรตั้ง sequence เท่าไหร่ครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Output ต้องการเป็นเท่าไหร่ ก็ตั้ง project เป็นเท่านั้น

ส่วน  clip ที่ถ่ายมา ก็ต้องจับ "ยืด" ให้ได้ fps เท่ากับ project

เช่น ถ่ายมา 60fps ต้องการเรนเดอร์เป็น 25fps ก็ต้องตั้ง project เป็น 25p
แล้วก็เอา clip ที่ถ่ายมา "ยืด"ออก 2.4 เท่าตัว ให้เหลือ 25fps ก็จะเป็น slow แล้ว

อันนี้คือหลักการคร่าวๆนะครับ วิะีการ/รายละเอียดปลีกย่อย ต้องดูเป็นแต่ละโปรแกรมไป
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้