สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2767เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ทำไมถึงอยากเป็นผู้กำกับครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
126
ความดี
238
เครดิต
143
จิตพิสัย
162
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นความฝันสูงสุดในสายงานด้านนี้เหรอครับ  
ไม่คิดว่าตากล้อง เขียนบท ผู้จัดการกอง กราฟเฟอร์ ออกแบบงานเสร้าง  ตัดต่อ  ผู้จัด โปรดิวเซอร์ นายทุนออกเงินสร้าง เป็นจุดสูง
สุดบ้างเหรอ

เพราะสังคมยกย่อผู้กำกับยิ่งกว่าผู้จัด โปรดิวเซอร์ นายทุนออกเงินสร้างรือเปล่่าครับ  คนเลยอยากเป็นผู้กำกับกัน

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

ผกก หลายคนก็เริ่มมาจากการเป็น DP หรือตำแหน่งอื่นๆนะครับ

คหสต คือถ้าคุณอยากเล่าเรื่อง คุณควรเป็น ผกก แต่ถ้าคุณแค่อยากถ่ายภาพสวยๆ คุณเป็น DP อย่างเดียวก็พอ ถ้าคุณถนัดงานบริหารจัดการหาทุนไรงี้ก็ไปเป็นโปรดิวเซอร์

ในความเป็นจริงทุกตำแหน่งหน้าที่ในกองก็มีความสำคัญของตัวมันเองทั้งนั้นครับ แล้วแต่คนชอบ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้