สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3396เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามการตัดต่อวิดีโอแบบรายการทีวีญี่ปุ่น เกาหลีครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
836
ความดี
243
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
ระยอง
อยากทราบว่าพวกรายการทีวีญี่ปุ่นที่มักจะมี เอฟเฟคตัวอักษร วิ่งไปวิ่งมา โผล่ขึ้นหายไป เลื่อนเข้าออก ไหลไปมา อะไรแบบนี้ครับ
สามารถใช้โปรแกรมอ่ะทำได้บ้างครับ แล้วพวกเสียงตอนที่ตัวหนังสือขึ้นมา เสียง "ปริ๊งงง ตรึ้งง วริ๊งง" พวกนี้ครับ หาได้ที่ไหนบ้างครับ

ภาพตัวอย่างครับ

ุ^^^ ตัวหนังสือในช่องสีฟ้าครับ

ุุูู^^^ ตัวหนังสือใหญ่ๆสีน้ำเงินคำว่า โออิชิ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9394
ความดี
6471
เครดิต
6713
จิตพิสัย
6492
จังหวัด
ปทุมธานี

After effect ก็ทำได้นะครับ  ใส่ Stroke หรือไม่ก็พวก Layer Style
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
836
ความดี
243
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
ระยอง
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (casemie)
ขอบคุณมากครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้