สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1986เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ขอทราบชื่ออุปกรณ์เชื่อมต่อเสียงแบบไร้สาย

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าต้องการคุณภาพเสียงดี ๆ เวลาถ่ายวีดีโอตามงาน มีเครื่องอะไรที่ช่วยดึงเสียง (Audio) จากเครื่องมิกซ์เสียง มาเข้าในวีดีโอ โดยไม่ต้องลากสายบ้างครับ   และหากเปรียบเทียบกับเครื่องที่ส่งภาพขึ้นจอแบบไร้สาย อะไรดีกว่า เปรียบเทียบทั้งราคาและคุณภาพ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

dmk
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
ตอนนี้ผมใช้เครื่องอัดเสียงแยกต่างหาก ตัดปัญหาหลายอย่าง ราคาก็ถูก อิสระในการเคลื่อนย้ายกล้องไม่ต้องพะวงสาย  อัดจากมิกเซอร์เครื่องเสียงทิ้งไว้ยาวๆเลย มาซิ้งทีหลังบนโปรแกรม  หากใช้ไวเลสก็แพง และต่อเข้ากล้องได้บางตัว กล้องไม่มีแจ๊คอินพุทอย่างกล้องเล็กก็ไม่สะดวก  เครื่องบันทึกแยกก็ราคาสองพันกว่าบาทครับ มีหลายราคา ตามแต่งบที่สะดวก ผมใช้ทาสแคม DR05 ใช้ดี  การถ่ายสัมภาษณ์ก็ใช้ได้ดีครับ ไม่เกะกะสาย
  อีกตัวที่เล็กกระทัดรัดกว่าก็ Sony ราคาก็สองสามพัน  ใช้อยู่ครับ
dmk
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
เครื่องส่งขึ้นจอไร้สายที่เป็นดิจิตอล เห็นประกาศขายในนี้มือสอง เมื่อไมนานมานี้รุ่นย่อมเยา สามหมื่น แต่รุ่นใหญ่แพงๆที่ผมเคยถามดูก็ใกล้แสนถึงแสนกว่าครับ ดิจิตอลยังไม่เคยใช้    ใช้แต่อนาล็อกมีราคาต่ำกว่าพันถึงสี่พัน ใช้แล้วเบื่อแล้วครับ ระยะส่งไม่ดีคลื่นล้ม
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอขอบคุณ คุณ dmk  สำหรับคำแนะนำครับ ก็คงต้องหันกลับไปใช้ Sony อัดเหมือนเดิม ถามมาเผื่อจะมีแนวทางใหม่ที่ดีขึ้น
dmk
เงิน
3657
ความดี
2841
เครดิต
2816
จิตพิสัย
3651
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2016-05-10
ไมค์ไวเลสที่ต่อเสียงจากมิกซ์ รับเข้าที่วีดีโอก็ได้ครับแต่ระยะทางอาจจำกัด ราคาก็ไม่น้อย (สำหรับผม)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้