สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 8233เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

มีวิธีเช็คของจากทางอีเบย์กันมั่งไหมครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
12240
ความดี
9941
เครดิต
10313
จิตพิสัย
11487
จังหวัด
ชลบุรี

คือผมสั่งสเตดิแคม จากตุรกีครับ ทีนี้ ผ่านมา เดือนกว่าแล้ว ยังไม่ได้ของเลย
ผมก็เมลล์ไปถามทางเจ้าของว่ายังไมไ่ดของเลย เขาบอกส่งมาตั้งแต่วันที่ 20 ตุลา แล้วนะ
แต่ถ้ายังไม่ได้ก็จะส่งมาเพิ่มให้ใหม่อีกตัว
แล้ววันนี้เขาก็เมลล์มาบอกว่า เขาส่งตัวใหม่อีกตัวไปให้แ้ล้วนะ ถ้าได้ไป2ตัวก็ถือว่าเป็นของขวัญสำหรับเขาแล้วกัน

ผมก็เลยอยากรู้ว่า ของมันมาถึงเมืองอะไรแล้ว แล้วถ้ามาถึงเมืองไทย เราสามารถไปเช็คได้ยังไงบ้าง ที่ไหน อย่างไร
เอาอะไรไปเช็ค
เห็นหลายๆท่านบอกว่า ไปรษณีย์ไทย ชอบช้า มันสามารถเช็คได้ไหมครับ ว่ามันมาโดนกักเอาไว้ที่ไหน
ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

แล้วแต่ว่าส่งมาแบบไหนครับ ถ้าส่งแบบธรรมดา ไม่ลงทะเบีย ไม่มี tracking number ก็ตรวจสอบอะไรไม่ได้เลย

ปกติของผมสั่งมาส่วนใหญ่ ถ้าส่งมาจากจีน และส่งแบบธรรมดา จะมีโอกาสหาย 20-30% ครับ ถ้ารอเป็นเดือนยังไม่มา ก็แจ้งให้ refund ได้เลยไม่ต้องส่งมาเพิ่ม หรือถ้าจะส่งเพิ่ม ก็ขอให้ส่งแบบ registered มี tracking number มาด้วย จะจ่ายเพิ่มหรืออะไรก็ว่ากันไป

ในบางกรณี seller บางคนงดการส่งของไปบางประเทศเพราะของหายบ่อยเนี่ยแหละครับ บางทีก็คุยกับเขาว่าส่งมาแบบ registered จะจ่ายเงินเพิ่ม เขาถึงจะยอมส่งก็มี

ยาวไปไหม
เงิน
878
ความดี
10007
เครดิต
11895
จิตพิสัย
9646
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

อ้างอิง
เขาส่งตัวใหม่อีกตัวไปให้แ้ล้วนะ ถ้าได้ไป2ตัวก็ถือว่าเป็นของขวัญสำหรับเขาแล้วกัน

.......

ถ้าส่งมาสองตัวจริงก็ถือว่าสปอร์ตมากๆ

ลองถาม tracking no. เค้าดู และถามด้วยว่าเช็คได้จากเว็บไหน
แต่ถ้าไม่มี track no. ก็หมดโอกาสตามล่ะครับ

ลองดูว่า feedback เยอะมั๊ย น่าเชื่อถือแค่ไหน ถ้าขายเยอะเป็นล่ำเป็นสันแล้วก็คงไม่โกง
แต่ถ้ายังใหม่ feedback น้อยๆ นี่ก็น่าสงสัยว่าส่งมาจริงรึเปล่า
สุดท้ายถ้ายังไม่ได้ของจริงๆ refund ไม่ได้ด้วย ก็ร้องเรียนผ่าน ebay ได้ครับ
เค้ามีช่องทางให้ร้องเรียน แต่ต้องแน่ใจว่าคนขายคิดไม่ซื่อ ไม่งั้นเราจะเสียเครดิตได้

เงิน
12240
ความดี
9941
เครดิต
10313
จิตพิสัย
11487
จังหวัด
ชลบุรี

ชิ้นแรกไม่มี แทรกกิ้งนัมเบอร์ครับ แต่ชิ้นสอง มีแล้วครับ ส่งมาเมื่อวันที่ 23 ที่ผ่านมาครับผม
ขอบคุณทุกความช่วยเ้หลือครับผม ;D
เงิน
8188
ความดี
8685
เครดิต
9791
จิตพิสัย
7964
จังหวัด
ขอนแก่น

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2010-11-25
ถ้ามีtrack no.แล้วก็ต้องทำใจรออย่างอดทนเหมือนผม ของจากจีนมันบอกว่ารอหน่อยนะ อดทนรอนะ 21วัน 5555+
เซ็งเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้