สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2166เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ทุกอย่างในฉากละครนี้เรียกว่าอะไรครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1173
ความดี
1424
เครดิต
1287
จิตพิสัย
1723
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถามหน่อยครับ
1 เสื้อผ้า หน้าผม  ของประกอบฉากทำให้ดูโบราณ จนปรากฏออกมาเป็นภาพแบบนี้โดยรวมเรียกว่าอะไรครับ

2 คนดูแลความเรียบร้อยของศิลป์ในกองถ่ายคือใครครับ   Art director กับ PRODUCTION DESIGNER หรือเปล่าครับ

3   Art director กับ PRODUCTION DESIGNER ต้องมาควบคุมงานในกองถ่ายตลอดเวลาไหมครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
763
ความดี
664
เครดิต
440
จิตพิสัย
306
จังหวัด
1. sets, props, lighting and costumes. รวมๆ ก็ art direction ครับ

2. ใช่ครับ

3. ตลอดเวลาไหมก็แล้วแต่ตกลงน่ะครับ บางงานถ้าไม่ใช่หนังใหญ่ก็อาจจะจบบนโต๊ะ ถ้าเป็นละครก็อาจจะไม่ได้มาทุกคิวครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1173
ความดี
1424
เครดิต
1287
จิตพิสัย
1723
จังหวัด
ขอลคุณมากครับพี่ thebamboo

แล้วถ้าเป็นละครแล้วArt director กับ PRODUCTION DESIGNER  ไม่ได้มาทุกคิว ใครจะเป็นคนดูแล art direction ให้ล่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้