สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 39242เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

วิธีเซ็ตไมค์แบบหูฟังในWin7 Ultimate ทำยังไงครับ?

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่

อยากทราบว่า วิธีเซ็ตไมค์แบบหูฟังในWin7 Ultimate ทำยังไงครับ?

คือผมหาตามเน็ตแล้ว มันก็ไม่คิดอ่ะครับ

อีพันนี้อ่ะครับ  มีไมค์ด้วย

พึ่งซื้อมาใหม่ ๆ 

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8188
ความดี
8685
เครดิต
9791
จิตพิสัย
7964
จังหวัด
ขอนแก่น

เสียบแจ๊คไมค์ - สีชมพู
เสียบลำโพง    - สีเขียว

แล้วมาดู task bar ด้านล่างขวา ลิ๊กขวา รูปลำโพง
แล้วเลือก playback แล้ว set default ที่ headphone หรือกับ speakers
แล้วมาดู recording แล้ว set default  ที่ microphone หรือกับ stereo mix
จบครับ ลองดูน่ะ
แต่ก่อนอื่นต้อง คลิ๊กขวาที่โล่งๆ ใน playback หรือ recording เพื่อ show disabled devices ก่อนน่ะครับ มันจะเห็นอะไรที่หลบซ่อนเราอยู่
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Set Default มันจางครับ กดไม่ได้ ติ๊กหมดแล้ว Stereo Mix ไม่มี อ่ะ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้