สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 6423เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ดีใจมากที่ได้เจอ ผู้ใหญ่ท่านนี้ครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6863
ความดี
4354
เครดิต
5634
จิตพิสัย
3157
จังหวัด
อุดรธานี

ผู้ใหญ่ท่านนึงติดต่อสอบถามเกี่ยวกับ Steadi-O ท่านจะนำไปใช้งาน ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าใคร พอท่านแนะนำตัวว่า ผม อ.วิทยา กีฬา ครับ โอ้ววววววว แม่เจ้า นี่ผมคุยอยู่กับ Producer มือทองของไทยเลยหรือนี่ ว่าแล้วไม่รอช้า ขอทานข้าวกับอาจารย์ ก่อนที่ อาจารย์จะเดินทางไป จ.ยโสธร กับ Steadi-O ของผม ช่วงนั่งสนทนากับอาจารย์ ไม่อยากเชื่อเลยว่า ท่านอยู่เบื้องหลัง ของศิลปินที่มีชื่อเสียหลายๆท่าน ไม่ว่าจะเป็น อ.สลา คุณวุฒิ อ๊อฟ&หนิม AF ชุดสุโขสโมสร รวมทั้งหนังดังๆในอดีตหลายเรื่อง (ท่านทำางาน กับ คุณสุรสีห์ ผาธรรม ครับ) เลยย้อนไปในอดียว่า อาจารย์กับผม เคยเล่นหนังด้วยกันอยู่เรื่องนึง แต่ ไม่ได้ออกฉาย 20 กว่าปีไปแล้ว แต่ผมเพิ่งได้ดู ตอนเอาฟิล์ม เนกาทีฟ ออกมาจากแล็บ เป็นการสนทนาที่คุ้มค่ามากๆครับ ล่าสุด ท่านไปแจม กับศิริพร อำไพพงษ์ ในคอนเสิร์น Bodyslam in คราม คนดู 70000 คน โอ้ว สุดยอด ท่านไปเล่นพิณให้ศิริพรครับ มันส์มาก  หวังว่า คงจะได้มีโอกาส คุยกับอาจารย์อีกนะครับผม

อาจารย์คือคนที่เล่นพิณครับ

ศิลปินที่ท่านเป็น Producer ให้ครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
11471
ความดี
7727
เครดิต
9379
จิตพิสัย
7223
จังหวัด
เพชรบูรณ์

เงิน
6367
ความดี
4587
เครดิต
4789
จิตพิสัย
7596
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ไปถ่ายเหมือนกันครับ วันนั้นกับคอนเสิร์ต Bodyslam Live in คราม
เห็นแกเล่นซะเต็มเหนี่ยวเลย 55
ตอนนี้ยังเอาภาพ+VDO มาเผยแพร่ไม่ได้ ไว้งานผ่านไปแล้วจะเอามาให้ลองดูกันนะครับ

เงิน
6863
ความดี
4354
เครดิต
5634
จิตพิสัย
3157
จังหวัด
อุดรธานี

ท่านเล่าว่า เป็ยช่วงที่มันส์มาก เล่นแบบ ไม่ลืมหูลืมตาเลยครับ
เงิน
6852
ความดี
4220
เครดิต
4137
จิตพิสัย
6099
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2010-12-10
ว้าวววว อาจารย์ท่านนี้หรอที่ขึ้นคอนเสิร์ตLIVE IN คราม เพลงคิดฮอด มันส์มากจิงๆค่ะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้