สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2133เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เพื่อนๆพี่ๆผมอยากทราบราคาเวลาพี่รับงานอ่ะครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9394
ความดี
6471
เครดิต
6713
จิตพิสัย
6492
จังหวัด
ปทุมธานี

ก่อนอื่นขอบอกว่า อยากได้เป็นความรู้ไม่ได้มีจุดประสงค์จะไปตัดราคาอะไรนะครับ(ตั้งกระทู้แบบนี้กลัวๆอยู่เหมือนกัน)

ผมอยากลองรับงานแบบพวก Prewedding ถ่าย dslr อ่ะครับ  คงใช้เวลาในการถ่ายแค่  1 วัน output ออกมาเป็น DVD ส่งให้ลูกค้า

เลยอยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ แต่ละคนเวลารับงาน เรทมันอยู่ระดับที่เท่าไหร่ครับ ตั้งแต่ราคาเบาๆแบบ เริ่มต้นไปจนถึงขั้นเทพแบบสมาชิกหลายท่านในนี้อ่ะครับ

อย่างใน กทม. นี่ 1 วัน ขั้นต่ำประมาณ 8000+ ได้ไหมครับ ส่วนเรื่อง outdoor ก็ว่ากันตามระยะทางบวกเพิ่มไป

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
21774
ความดี
14792
เครดิต
14177
จิตพิสัย
24522
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

search คำว่า ราคารับงาน / เรทราคา /และอื่นๆที่คิดได้ครับ

แต่จะบอกว่าสุดท้ายราคาอยู่ที่ความสามารถ ความพอใจของตัวเราที่จะเรียก และความพอใจของลูกค้าที่จะรับได้กับราคาที่เราเรียกครับครับ
เงิน
13583
ความดี
11808
เครดิต
12362
จิตพิสัย
17399
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

อย่างท่าน Job ว่าแหละครับ สุดท้ายอยู่ที่ความพอใจของคนจ้างและคนทำ
ถ้าคนจ้างพอใจในราคาที่เหมาะสมเมื่อเทียบกับความสามารถของเรา(เท่าที่เขาจะเชื่อมั่น) เขาก็จ้างตามนั้น

ถ้าว่ากันเฉพาะค่าแรงไม่รวมค่าอุปกรณ์และอื่นๆ อย่างผมนี่งานทั่วๆไปก็ 6-7 พัน รวมตัดต่อแบบเรียง Shot ให้
บางงานก็ถ่ายวันเดียวรวมตัดด้วยก็หมื่นกว่า
ถ้าพวกรายการทีวีส่วนใหญ่เรทค่าจ้างจะวันละ 1200 - 1500 ถ่ายอย่างเดียว
ถ้างานเพื่อนหรืองานนักศึกษาบางที่ผมก็ให้ราคาช่วย วันละพันสองพัน ออกค่ารถให้ผมก็พอ เอาหนุกๆ
ส่วนถ่ายเวดดิ้งนี่ยังไม่เคยรับครับ ถ้ารับก็คงต้องไปคิดอีกทีว่าเท่าไหร่ดี

หรือช่วงฤดูแล้งบางทีมาราคาถูกๆก็แอบๆรับก็มี (เดี๋ยวจะลัดวงจรน่ะ)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้