สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2330เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่องประกัน กับ Firmware hack ครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5686
ความดี
4848
เครดิต
5119
จิตพิสัย
7004
จังหวัด
ปทุมธานี

คืออยากรู้ว่า ถ้าเราเอา firmware hack มาลงแล้วจะหมดประกันถูกต้องใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมเอา firmware ที่เป็นของศูนย์ลงทับกลับไปก่อนไปเข้าศูนย์ แบบนี้ถือว่ายังมีประกันอยู่ไหมครับ แบบว่าเวลาเครื่องมีปัญหาอย่างอื่นที่ไม่เกี่ยวกับ firmware คือเครื่องยังสามารถที่จะเข้าไปแก้ firmeware ได้อยู่ แบบนี้จะเป็นไปได้ไหมครับผมคืออย่างตัวแฟรชไม่ทำงานหรือว่าพวกปุ่มบางปุ่มพังซึ่ง เครื่องยังพอที่จะกดเข้าไปอัพ firmware ได้อยู่เราก็เข้าไปอัพเอา firmware มาตรฐานใส่กลับไปก่อนเอาไปเข้าศูนย์น่ะครับผม รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
สมัยก่อนใช้ canon  อัพเฟิร์มแวร์เอง ต่อมากล้องมีอาการเสีย ส่งศูนย์ไม่ว่าอะไรครับ ซ่อมได้ปรกติ
ตอนนี้ลอง hack pana ถามเพื่อนๆ ถ้าเสีย ศูนย์จะไม่รับประกัน แต่ซ่อมให้ครับ (เสียเงิน) แต่ pana
สามารถอัพกลับมาเป็น firmware แท้ได้ ถ้าไม่โชคร้าย เปิดไม่ติดเลย ก็อัพกลับก่อนส่งศูนย์ครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5686
ความดี
4848
เครดิต
5119
จิตพิสัย
7004
จังหวัด
ปทุมธานี

ตอบกลับโพส 1 โพสของ (aron)
ขอบคุณครับผม ค่อยโล่งใจหน่อย อยากลองอะไรจะได้ลองเลย เออะๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้