สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4208เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ลองย้อมสีในSony Vegasลองดูครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3491
ความดี
2487
เครดิต
3031
จิตพิสัย
1332
จังหวัด
ชลบุรี

เห็นเค้าย้อมกันก็เลยนึกสนุกลองมั้ง ผมว่าสีมันสดดีแต่อาจไม่คมเท่าไร ช่วยนะนำที่นะครับ
ไม่ทราบว่าย้อมแบบนี้มันแรกเกินไปดูแล้วปวดตาอะเปล่าวครับ 
ชอบมากๆแนวนี้ ขอบพระคุณ ไทยดีฟิล์ม นะครับ ที่มีแต่สิ่งดีให้ลองทำเล่น ยังไงแนะนำที่นะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ย้อมในส่วนของ vdo ใช่มั้ยครับ
ภาพสว่าง over จนรายละเอียดหายมากเกินไปครับ
จริงๆดึง curve ส่วน midtone ขึ้นเยอะๆ แล้วอัด sat เยอะๆก็ได้ผลลัพท์ที่ใกล้เคียงกันนะครับ โดยที่รายละเอียดไม่หายไปมาก

เสียดาย มีส่วนของภาพเคลื่อนไหวน้อยไปหน่อย ถ่ายมาเยอะๆก็ได้ครับ กำลังดูดีแล้วเชียว
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3491
ความดี
2487
เครดิต
3031
จิตพิสัย
1332
จังหวัด
ชลบุรี

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย ake เมื่อ 2010-05-22 23:40  :
ย้อมในส่วนของ vdo ใช่มั้ยครับ
ภาพสว่าง over จนรายละเอียดหายมากเกินไปครับ
จริงๆดึง curve ส่วน midtone ขึ้นเยอะๆ แล้วอัด sat เยอะๆก็ได้ผลลัพท์ที่ใกล้เคียงกันนะครับ โดยที่รายละเอียดไม่หายไปมาก

เสียดาย มีส่วนของภาพเคลื่อนไหวน้อยไปหน่อย ถ่ายมาเยอะๆก็ได้ครับ กำลังดูดีแล้วเชียว

ขอบพระคุณมากครับเดียวจะลองปรับดู 55พอดีไม่ค่อยได้ถ่ายเลยเอาส่วนอื่นๆมาลองทำดู ขอบพระคุณมากนะครับที่เป็นกำลังใจให้ตลอดเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้