สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2376เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

งานปัจฉิมนิเทศ ที่ รร. งานแรกของผมครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
209
ความดี
148
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
สมุทรสงคราม
เป็นวีดีโอที่เปิดในงานนะครับ ออกแนว หนังสั้นแบบ งงๆ+สไลด์โชว์+บทสัมภาษ ครับ
ครั้งแรกกลับการจับกล้อง DSLR และก็ดันถ่ายวีดีโอด้วยเพราะผมไม่มีกล้องเป็นของตัวเองแม้แต่โทรศัพท์ยังใช้จอขาวดำอยู่เลย ฮฺ่าๆ
ครั้งแรกสำหรับการใช้ Vegas ในการตัดต่อ(ปกติได้แค่ Ulead 555+)
กล้อง Sony ครับ รุ่น A5XX อะไรสักอย่างก็ไม่รู้ครับ จำไม่ได้ เลนส์ 18-55
ไม่เคยใช้กล้องพวกนี้ถ่ายเลยครับ ปกติใช้แต่กล้องคอมแพก/โทรศัพท์(เข้าไปดูChanel ของผมใน Youtube ได้ครับ)
ซูมก็มั่วๆ ปรับโน้นนี่ มั่วไปหมด สั่นไปสั่นมาเพราะไม่เคยจับครับ ฮ่าๆ

งานอาจยังสวยไม่พอที่จะอยู่ในเวบนี้หรือป่าว ฮ่าๆ
ถ้าดูเเล้ว ถ้าชอบช่วยไป กด like หรือ Comment ใน Youtube กันได้นะครับ
ขอบคุณทุกคนที่ ติชม นะครับ จะได้ทำผลงานต่อๆไป ออกมาเรื่อยๆ ^ ^

ปล.1 งานนี้เน้นไม่ให้เห็นหน้าผู้แสดง
ปล.2 ผู้แสดงคือเจ้าของกล้อง 555+
ปล.3 ตรงช่วงสไลด์โชว์กดลากๆไปดูตรงอื่นก็ได้ครับ ยังมีอะไรที่เด็ดกว่าสไลด์โชว์ ตอนจบห้ามพลาด ฮ่าๆ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2551
ความดี
2185
เครดิต
2154
จิตพิสัย
2714
จังหวัด
ตราด
สวัสดีครับ
ชอบมากน่ารักดีนะ พี่ชอบSound  ตอนเริ่ม มากๆๆ  
ส่วนตัวพี่ : ทำได้ดีครับ พี่ว่าน่าจะมีข้อจำกัดด้วยใช่ไหมอะทั้งเวลา กับรูปที่มี
แต่โดยรวมทั้งหมดออกมาดีนะ
ปล.(การเริ่มต้นคือสิ่งสำคัญครับ เป็นกำลังใจให้นะ)
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8819
ความดี
8807
เครดิต
9368
จิตพิสัย
7599
จังหวัด
ชลบุรี
ดีครับเเจ่มๆๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้