สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 15927เข้าชม
  • 79ตอบกลับ

รับทีม/เดี่ยว Freelance ร่วมงาน อ่านรายละเอียดครับ

เงิน
16717
ความดี
12742
เครดิต
17479
จิตพิสัย
7062
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 60#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ขอโทษนะครับ รบกวนลบคลิปในโพสที่44 ออกเถอะครับผมว่ามันสร้างภาพลักษณ์ที่ไม่ดีให้กับบริษัทพี่เปล่าๆน่ะครับ คือ มันออกมาสวนทางกับที่พี่กล่าวข้างต้นหมดเลยอ่ะ ด้วยความเคารพจริงๆนะครับ(ไม่ได้ประชดนะครับ แต่มันเกิดconflictน่ะครับ)
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
vfspostwork ความดี +1 2011-03-24 อยากจะบอกแบบนี้ล่ะ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 61#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 60 ต้นฉบับโพสโดย horatiocaine เมื่อ 2011-03-24 01:57  :
ขอโทษนะครับ รบกวนลบคลิปในโพสที่44 ออกเถอะครับผมว่ามันสร้างภาพลักษณ์ที่ไม่ดีให้กับบริษัทพี่เปล่าๆน่ะครับ คือ มันออกมาสวนทางกับที่พี่กล่าวข้างต้นหมดเลยอ่ะ ด้วยความเคารพจริงๆนะครับ(ไม่ได้ประชดนะครับ แต่มันเกิดconflictน่ะครับ)

สั่งให้ลบแล้วครับ เห็นด้วยไม่ควรเอาผลงานลูกค้าเข้ามาเกี่ยวข้องครับ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 62#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
Re:Re:ตอบกลับโพส
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 17 ต้นฉบับโพสโดย leknam เมื่อ 2011-03-23 12:40 Re:ตอบกลับโพส :

ผมว่า ไม่ต้องเสียเวลาโพสแล้วครับ  พอดีไปเจอตัวอย่างงาน ที่บริษัทคุณโพสเอาไว้ที่เว๊ปอื่นๆ โดยใช้ชื่อเมล์  aomalive@hotmail.com
.......

ยังไงรบกวนช่วยเอา ลิงค์ออกด้วยครับ
ผลงานของลูกค้าไม่สมควรเอาเข้ามาเกี่ยวข้องครับในกระทู้นี้ครับ
รบกวนนิดนึงนะครับ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 63#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 59 ต้นฉบับโพสโดย kabko เมื่อ 2011-03-24 01:50  :
มันมาสะดุดใจก็ที่ ความคิดเห็นที่ 6 นั่นล่ะ
ทำให้กระทู้นี้อยู่ในสายตามาโดยตลอด

นี่คงเป็นสาเหตุสินะ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 64#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ต้องขอโทษที่อาจทำให้พี่ๆสมาชิกเข้าใจกันผิด ต้นเหตุคงมาจากระทู้ที่ 6 ใช่ไหมครับ หากตำติชมผลงานของผมทำให้หลายๆคนเข้าใจผิดผมก็ขอโทษหลายๆกระทู้ที่คอมเม้นกันเข้ามาด้วยนะครับ เนื่องจากมีผลงานส่งมาหลายเมลผมหลายคนและงานมีหลายรูปแบบทำให้ผมจำเปนต้องตอบผ่านทางเวปแห่งนี้ เพราะผู้สมัครส่วนใหญ่อ่านเจอลิ้งสมัครทีมงานมาจากเวปนี้ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับน้องมือใหม่ที่อยากอยากร่วมงานและบอกถีงผลงานที่ทางเราต้องการ เพื่อให้คนที่สนใจร่วมงานกับทางเราหลายๆคนได้เข้ามาอ่านกัน ไม่ได้ได้มีความคิดเจาะจงดูถูกผลงานของท่านใดเฉพาะเจาะจงแต่อย่างใด เพราะผลงานหลายๆตัวก็เป็นเด็กมหาลัยส่งกันมาก็ค่อนข้างเยอะ อยากให้ทางเราติชมผลงานวอยากให้งานดีกว่านี้อยากร่วมงานด้วยงานที่ทางเราต้องการอยากได้แบบไหน ผลจึงจำเป็นต้องตอบผ่านกระทู้ของผมในข้างต้น เพราะไล่ตอบแนะนำที่ละคนก็คงจะไม่ไหวแน่นอน หากเกิดความผิดพลาดและเกิดความเข้าใจผิดกับท่านใดก็อภัยผ่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ อยากให้กลับเข้าเรื่องหาทีมงานมากว่านะครับ ขอบคุณครับ
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 59 ต้นฉบับโพสโดย kabko เมื่อ 2011-03-24 01:50  :
มันมาสะดุดใจก็ที่ ความคิดเห็นที่ 6 นั่นล่ะ
ทำให้กระทู้นี้อยู่ในสายตามาโดยตลอด

เงิน
450
ความดี
170
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 65#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
แก้ไข ลบลิ้ง ออกแล้วนะครับผม แต่จะส่งลิ้งกลับเฉพาะเมลที่สนใจร่วมงานนะครับเพื่อเป็นแนวทางในการร่วมงาน แบบนี้โอเคไหมครับ
เงิน
35538
ความดี
34329
เครดิต
35428
จิตพิสัย
42682
จังหวัด
สิงห์บุรี

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 66#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ่านอยู่นานพอสมควรนะครับ ความจริงไม่ได้อยากดราม่าหรืออะไร แต่รู้สึกว่า มันจะบานปลายใหญ่โตไปเรื่อยๆ นะครับ จากคุณ Alive จนตอนนี้คุณฮุยก็มาร่วมด้วยอีก คนกันเองทั้งนั้น น้องๆ สมาชิกใหม่ที่เข้ามาอ่านอาจจะขวัญเสียได้นะครับ
คืองี้ครับ ฝากถึงคุณ Alive นะครับ ถ้าอยากจะมาสมัครงาน-หาคนในเวปบอร์ดแห่งนี้ กรุณาสำนึกไว้สักนิดว่า น่าที่จะให้เกียรติสถานที่ก่อนเป็นลำดับแรก ลองพิจารณาธรรมชาติ และความเป็นไปของเวปบอร์ดก่อน แล้วจึงค่อยโพสต์ บอร์ดของเราจะแตกต่างจากบอร์ดหางานในเวปอื่นๆ ที่นี่จะเน้นสมาชิกดูแลสมาชิกด้วยกันก่อน เรื่องงานเรื่องเงินค่อยว่ากัน ขอความจริงใจ ขอความให้เกียรติกันก่อนเป็นสำคัญ ขอยกตัวอย่างโพสต์หางานของกระทู้นี้นะครับ

http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=5693

แกให้รายละเอียดครบถ้วน และจริงใจในการจะหาคน จริงใจในการนำเสนอการทำงานของบริษัทตนเอง ไม่ต้องมาอีโก้ว่า บริษัทดีเลิศหรูอะไร หรือรับเฉพาะลูกค้าเกรดนั้นเกรดนี้ ของพวกนี้มันเห็นเองรู้สึกเองได้ครับ ไม่ได้อยู่ที่ขนาดของบริษัท หรือความยิ่งใหญ่ของลูกค้าครับ

งานนั้นใครก็อยากได้ครับ เพราะมันนำมาซึ่งเงินที่จำเป็นต่อการดำรงชีพ แต่ไม่ได้หมายความว่า เงิน คือ พระเจ้า เมื่อคุณมาโพสต์รับสมัครงาน ก็จำเป็นอยู่เองที่จะต้องมีคนส่งงานให้คุณดู แต่ตัวคุณเองก็ต้องแฟร์ด้วยครับ ต้องเปิดเผยตัวตนของคุณด้วย ไม่ใช่คุณอยู่ในที่ลับ ส่วนคนอื่นอยู่ในที่แจ้ง คุณจะวิจารณ์จะัด่างานของคนอื่นอย่างไรก็ได้ ไม่มีใครรู้จักคุณ อย่างนี้ไม่มีทั้งความจริืงใจ และไม่มีทั้งน้ำใจลูกผู้ชายครับ

การที่คุณยกตัวเองเสียสูง หรือยกคุณภาพงานของคุณจนสูงมาก คนอื่นเขาจึงอยากเห็นว่า งานที่คุณว่าดี ว่ามาตรฐาน ที่คุณอยากจะได้ร่วมงานนั้นเป็นอย่างไร แต่จนแล้วจนรอดคุณก็ยังไม่โชว์งานของคุณเสียที จนต้องตามไปขุดคุ้ยกันจนรู้ในที่สุด และเมื่อได้ชมผลงานแล้วก็...อย่างที่ทุกท่านเห็นกันนั่นแหละครับ อันนี้ผมถือว่า เป็นความล้มเหลวในการทำหน้าที่ AE ของคุณ Alive นะครับ ที่ทำให้ทุกอย่างมันดูเคลือบแคลง ก้าวร้าว และไม่ได้ก่อให้เกิดความน่าสนใจในการอยากร่วมงานอย่างที่คุณมุ่งหวัง แต่กลับทำให้ภาพลักษณ์ของบริษัทคุณ อย่างน้อยก็ในสายตาของสมาชิกเวปบอร์ดนี้ ไม่สู้ดีนัก ผมว่า คุณฮุย ในฐานะเจ้านาย และสมาชิกบอร์ดแห่งนี้ น่า่จะตักเตือนการทำงานในส่วนนี้ของคุณ Alive นะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้เขาทำไป เพราะอยากให้เขาลองดู หรือทำอะไรด้วยตัวเองตามที่คุณบอก เพราะอย่างที่คุณคงเห็นแล้ว ว่าคุณ Alive ไม่ได้ทำให้เกิดภาพลักษณ์ที่ดีแก่บริษัทคุณได้ แต่กลับทำให้เกิดภาพเสียมากกว่า

คนฟังคุณ Alive โอ้อวดแล้วก็อยากจะร่วมงานครับ เพราะงานเยอะล้นมือ มีแต่ลูกค้าเกรดดีๆ แต่เมื่อได้เห็นอะไรลึกๆ แล้วมันกลับทำให้ดูเป็นการหลอกลวง และคุยโวเกินไป ยิ่งการวิจารณ์งานของคนอื่นแบบในกระทู้ที่ 6 ด้วย ยิ่งรู้สึกว่า โอ้ โห บริษัทนี้มันบริษัทอะไรหนอ เทพชัดๆ อยากเข้าไปขอเรียนรู้ไปฝึกฝีมือด้วยจัง แต่เห็นงานที่คุณนำมาโพสต์แล้ว รู้สึกว่า เป็นแค่คำพูดของคนที่ไม่รู้เรื่องงานวิดีโออย่างแท้จริง นั่นคือ จุดที่ทำให้หลายๆ ท่านรู้สึกว่าไม่แฟร์ เลยทำให้กลายเป็นกระทู้ดราม่าไป

เอาง่ายๆ นะครับ ถ้าจริงใจมา เราก็จริงใจไป ถ้าไม่อย่างนั้นลองไปโพสต์กระทู้หางานที่เวปอื่นก็ได้ อาจจะได้คนที่ตรงใจคุณมากกว่า และไม่เสียความรู้สึกระหว่างสมาชิกด้วยกันอีกด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ

บุญญฤทธิ์
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 4 คะแนน ซ่อน
littletime ความดี +1 2011-03-24 กด Like
moomoo ความดี +1 2011-03-24 ได้ใจครับ
bell ความดี +2 2011-03-24 -
vfspostwork ความดี +1 2011-03-24 ตามนั้นเลยครับ
เงิน
57739
ความดี
53590
เครดิต
54394
จิตพิสัย
60108
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 67#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
บ้าน นี้ มี ยาม เผ้า

บ้าน นี้ มี คนดูแล

บ้าน นี้ ก่อน จะ เข้า ต้องแลก บัตร

บ้าน นี้ ไม่ได้ มีไว้ เพื่อให้นาย มา ทำอะไร ก็ได้

พวกเราเปรียบเหมือน คอนโด ห้อง เดียว
เงิน
25178
ความดี
37915
เครดิต
40757
จิตพิสัย
37283
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 68#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
alive คุณต้องการพูดอะไร?
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
bell ความดี +1 2011-03-24 -
เงิน
27382
ความดี
25465
เครดิต
27374
จิตพิสัย
30396
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 69#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ยังไม่เคลียร์ใช่มั๊ยครับ

ผมว่าผมบอกไปค่อนข้างชัดเจนแล้วนะ ที่นี่ ความจริงใจต้องมาเป็นอันดับ1ครับ ถ้ายังต้องการให้เป็นความลับ แล้วจะมาโพทนาหาคนเพื่ออะไรครับ เก็บไว้สิให้มันเป็นความลับต่อไป

เมื่อไหร่ที่พร้อมจะเปิดเผย ค่อยตั้งกระทู้หาคน

ถ้าคุณอยากเลือกจงเฝ้ามองและคอยเลือกคนจากที่เค้าแสดงผลงานอยู่แล้ว เพราะคุณจะได้เลือกจากที่สนใจเองจริงๆ

ได้งานอย่างที่คุณต้องการจริงๆ

จะเล่าอะไรให้ฟัง มีสมาชิกท่านนึง ได้เฝ้าเว็บนี้ เพื่อต้องการคนเข้าไปทำงานในบริษัท เลือกงานจากที่มีแสดงในเว็บ

และตอนนี้ก็ได้คนไปทำงานเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยไม่ต้องตั้งกระทู้ให้เป็นความลับอะไรเลย

เปลี่ยนแนวคิดใหม่ดีกว่านะ

ปล.กระทู้ที่พี่บุญริตเอามาให้ชม นั่นเป็นกระทู้ในใจผมเลยครับ แจ่ม และแจ้ง ไม่มีหมกเม็ด  ออฟฟิตเป็นต่อของโผ้มมมมมมมมมม
โลกใบนี้ไม่มีโดเรมอนเราจึงไม่ควรทำตัวเหมือนโนบิตะ
เงิน
599
ความดี
602
เครดิต
552
จิตพิสัย
601
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 70#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 71#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 51 ต้นฉบับโพสโดย littletime เมื่อ 2011-03-24 01:29  :
video_p   ทางเว็ปเรา ยกให้คุณ เป็น ระดับ: สมาชิกคนสำคัญ  เพราะ เป็นรุ่นใหญ่ พูดคุยคบหาใน เว็ปกันมา นาน น่าจะทำอะไรให้สมฐานนะ กับเกรียติ ที่เรายกให้คุณนะ

เห็นคุณ video_p อยู่ในเว็บนี้นานแล้วนี่เน๊อะ ผมว่าก็เรียบร้อยดีอยู่นะ มีนำเสนอผลงานออกมาบ้าง มีพูดคุยแลกเปลี่ยนกันบ้าง อะไรกันบ้าง ตามประสาคนวงการเดียวกัน ... ภาพรวม ๆ ผมว่าบวกนะ  ดูอย่างเคยไปโพสต์กระทู้ขายของซ้ำ ยังมีเพื่อนสมาชิกแก้ต่างให้เลย ผมก็เฉย ๆ คนอื่นก็เฉย ๆ ไม่มีไปติดใจอะไร เพราะถือว่าที่ผ่านมาก็เรียบร้อย แล้วก็เป็นคนคุ้นเคยกันเองระดับนึง ...

ถ้าคุณ video_p ต้องการหาทีมงาน ผู้ร่วมงานอะไรยังไง บอกกล่าวกันเองตรง ๆ เลย มีเครดิตกว่า แต่โอเคเข้าใจล่ะว่าด้วยตัวตนและผลงานที่ปรากฏอยู่ในเว็บนี้ภาพมันอาจจะดูไม่ใหญ่ มันอาจจะไม่ขลัง แต่ผมกลับมองว่าไปอย่างที่เราเป็นดีกว่า ... อย่างภาพที่คุณอ้อม (alive) พยายามจะมาสร้างนั่นบอกตรง ๆ ว่าดูไม่ดีเลย ไม่ใช่เลยล่ะ มันออกแนวเป็นประเภทพวกหัวหมอเหลือบลิ้นเกาะกินวงการที่ใคร ๆ ก็พากันรังเกียจ หรือพูดตรง ๆ ว่า เป็นพวกหลอกแ_กหัวคิว / ทำนาบนหลังคนนั่นแหล่ะ ... แล้วพอมันวกกลับมาเกี่ยวข้องกับคุณ video_p ภาพที่เคยดูดี มันเสียหายไปเลยนะ ...

ผมอยากให้มองความเป็น "บริษัท" ให้ดี ความเป็นบริษัทให้มันอยู่แต่ในกระดาษ ทิ้งมันไว้แค่ตรงนั้นแหล่ะ กับผู้ร่วมงานเพื่อนในวงการเราก็เฮฮา ๆ กันไป ไม่ใช่ว่าเป็นบริษัทแล้วต้อง "โอ่" ต้อง "สร้างภาพ" บอกตรง ๆ ว่าแม้แต่ลูกค้าเองเขาก็ไม่ชอบภาพลักษณ์แบบใส่สูทผูกไทต์ มันจะอาจได้แค่ First Impression แต่สุดท้ายมันก็วัดกันที่ผลงาน ความเป็นกันเอง เข้าถึงง่าย ใช้ง่าย ไม่ต้องพิธีรีตองอะไรมาก ...

ส่วนงานคุณ video_p ผมเห็นแบบนี้ ... การถ่ายผมว่าโอเคระดับนึงล่ะ (ที่ต้องบอกแบบนั้นเพราะในเว็บนี้มีหลายคนที่ทำผลงานได้ดีมาก ๆ อยู่) แต่เรื่องตัดนี่บอกเลยว่ายังไม่ได้ฟิลด์ จังหวะมันยังไม่ได้ ... มันก้ำกึ่ง ๆ อยู่ระหว่างงานของ ช่างภาพงานพิธี กับ ช่างภาพ Cinematography อยู่ ... เหมือนวัยรุ่นน่ะ จะเด็กก็ไม่ใช่ จะผู้ใหญ่ก็ไม่เชิง ... ก็ต้องค่อย ๆ พัฒนา ค่อย ๆ เติบโตกันไป ... อันนี้คือพูดตรง ๆ นะ ...

ยังไงอยากให้กลับมาเป็นอย่างเดิม สิ่งที่กำลังคิดจะเดินไปนั่น ผมว่าไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ เดี๋ยวจะไปเหมือน "ฟิล์มลมโหมกระหน่ำ" ที่เคยปรากฏเป็นข่าวในเว็บนี้ กับ "นางฟ้าตาหรี่ ๆ" ในเว็บหนังสั้นไทย นั่นเข้า ... ผมไม่อยากให้เป็นแบบนั้น อยากให้เพื่อนคนนึงของ ThaiDFilm ยังคงเป็นเพื่อนคนที่เราพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกันได้สนุกคออยู่ ...

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5224
ความดี
4101
เครดิต
4233
จิตพิสัย
4780
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 72#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ให้อภัยกันได้ก็ให้อภัยกันนะครับ ช่วยกันดูแลบ้านหลังนี้ครับ
เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 73#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ชักงงๆผมเองก็ไม่ทราบว่าแต่ละท่านต้องการอะไรในเมื่อเข้ามาชี้แจกแล้วด้วยเหตุผลต่างๆ
กลับยังถูกต่อว่าซ้ำเติมเหมือนไม่ให้โอกาสได้ชี้แจงเลย
และที่ชี้แจงไปก็ได้แสดงให้เห็นถึงวัตถุประสงค์และความจริงใจไปค่อนข้างชัดเจน
อยากทราบจะต้องให้ผมทำอย่างไรดี

ส่วนเรื่องการตักเตือนคุณ Alive ก็ได้ทำไปแล้ว
แต่เรื่องของหน้าที่ของคุณ Alive เองก็ต้องทำต่อไป
เพียงแต่ให้รอบคอบขึ้นมากขึ้นอีก
หรือทุกคนจะให้ผมไล่ Alive ออกแล้วไม่ให้ทำงานเลยล่ะ
ผมเองคงทำไม่ได้ ถึงจะผิดพลาดอย่างไร ผมเองว่าความผิดพลาดครั้งนี้ก็เป็นอีกหนึ่งประสบการ์ณ
จะผมและคุณ Alive จะต้องเรียนรู้ต่อไป
การให้โอกาส Alive ได้แก้ไขเริ่มต้นทำหน้าที่อย่างเต็มความสามารถ
เป็นสิ่งที่หัวหน้าอย่างผมจะต้องให้โอกาสนะครับ

อยากทราบจริงๆว่า ทุกๆท่านต้องการให้ผมแสดงความจริงใจ หรือให้ผมทำอะไรเพื่อให้ทุกฝ่ายเข้าใจกัน
vfspostwork ความดี +1 2011-03-24 บวกกับความเห็นนี้น่ะ ...
เงิน
25178
ความดี
37915
เครดิต
40757
จิตพิสัย
37283
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 74#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-24
ตอบกลับโพส 73 โพสของ (video_p)
ดีแล้วครับพี่ ถึงยังไง ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้