สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2618เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

รบกวนสอบถามเรื่องตั้งค่า Frame Rate ของ Sony DCR-SX 65

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1023
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือว่าผมอยากจะทำไฟล์วีดีโอให้เป็นแบบ Slow motion แต่เคยอ่านเจอของเรื่อง Frame rate ว่าจะต้องตั้งไว้ที่ 50-60 fps  ทีนี้ผมมีกล้อง Sony DCR-SX 65 ในสเปกบอกไว้ว่าถ่าย Mode Video ได้ 60 fps  แต่พอเอามาถ่ายจริงๆ ได้แค่ 24 fps ผมพยายามตั้งค่าทุกอย่างแล้วแต่ก็ยังได้ 24 fps  หรือว่าเป็นแค่คำคุยของโซนี่ครับ รบกวนผู้รู้ทั้งหลายชี้นำทางให้ผมด้วยครับ มืดสนิทจริงๆ  ปล.ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม Sony Vegas 10 pro ตัดต่อวีดีโอครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้