สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1836เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

จดทะเบียนกันไหมครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2907
ความดี
2396
เครดิต
2534
จิตพิสัย
2606
จังหวัด
เชียงใหม่
ปล่าวชวนจดทะเบียนสมรสนะครับ

คืออยากสอบถามพี่ๆที่ทำ studio กันว่าปกติจะทะเบียนเป็น ทะเบียนพานิชย์  ห้างหุ้นส่วน  หรือบริษัทกันครับ
แบบไหนจะเหมาะสมกับ studio เล็กๆ ทีมงาน 4-5 คน ที่อยากเสนองานใหญ่ๆบ้าง (ปกติงานใหญ่จะไปร่วมมือกับ studio ที่รู้จักอีกทีครับ)

ช่วงก่อนใช้ชื่อบริษัทพี่ไปพลางเวลาออกบิล  อยากจะลองทำเองบ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
208
ความดี
293
เครดิต
253
จิตพิสัย
244
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
จดไม่ยากครับ แต่เวลาปิดนี่ล่ะที่ยากกว่าเยอะ กว่าจะเคลียร์จบ ลองดูหลายๆแบบครับแล้วตัดสินใจ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้