สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1881เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ถ่ายทำเอ็มวีพรีเวดดิ้งเป็นทางการครั้งแรก แนะนำด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9634
ความดี
8927
เครดิต
9006
จิตพิสัย
9581
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เป็นคลิปเอ็มวี พรีเวดดิ้ง อันแรกที่ทำเป็นการเป็นงาน
อยากให้ทุกคนช่วยคอมเม้นท์หน่อย
จะได้เอาไป ปรับปรุงแก้ไขงานต่อๆไปค้าบบบบ

ขอบคุณค้าบ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
รอ export อยู่ขอหน่อยและกันนะ loca น่ะ หลบหน่อยก็ดีนะ ขาตั้งกับอุปกรณ์  โฟกัสหลุดเยอะจัง จังหวะ dis มันไม่เข้ากัน เพราะภาพที่ใช้ดันขนาดเดียวกัน ม่ายสวยเลยแห้ะ
music เปิดมาโอเชเลย แต่พอดูไป มันไม่มีอะไรเลยครับ น่าจะเพิ่มอะไรเข้ามาให้ดูหลากหลายนะ อยากให้น่ารัก จัดหนักๆๆ เลย ใหนๆๆก็ใหนๆๆแล้ว เกือบสนุกแล้ว ทุกอย่างยังไม่สมูทอ่ะครับ สำหรับความคิดผมนะ รอดูงานต่อไปครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
826
ความดี
356
เครดิต
297
จิตพิสัย
500
จังหวัด
เห็นด้วยกับเรื่อง โฟกัหสลุด กับจังหวะ dis นะคับ ดูโดยรวมแล้วโอเคนะคับ แต่ถ้าจะเป็นแนวๆนี้ ผมว่าน่าจะให้ทั่งคู่เล่นมากกว่านี้นะคับ เห็นว่าเป็นธีมมหาลัยด้วย(ผมว่าให้เค้าทำอะไรปัญญาอ่อนๆ ไปเลยดีกว่า) อันนี้เหมือนว่าเค้าโพสเฉยๆแล้วคุณเล่นหน้ากล้องซะเอง มากกว่า รอดูงานต่อไปคับผม
เงิน
9634
ความดี
8927
เครดิต
9006
จิตพิสัย
9581
จังหวัด
ขอบคุณค้าบบบบ สำหรับคำแนะนำ
-เรื่องอุปกรณ์ ขากล้อง ที่ติดมาในเฟรมที่ผมปล่อยให้เห็น เพราะอยากให้ดูเป็นเหมือนเบื้องหลัง แต่ทำให้คนดูอีกแบบหนึ่ง
เอาไว้ผมจะเก็บไว้ไปปรับปรุงฮั๊บ
- Dissolve ที่ไม่ค่อยเนียน เพราะมีปัญหาเรื่องถ่ายทำได้แค่ 50 เปอร์เซ็นต์ของพร็อตที่วางไว้ เลยต้องเอาแต่ละคัทมาตัดๆย่อย
งานหน้าคงต้องไว้แผนให้ดีกว่านี้แล้วครับ เหอๆ
-ปัญหาใหญ่คือ เจ้าบ่าวเป็นคนฮามาก แค่หน้าก็ตลกแล้ว คนรู้จักก็จะติดภาพฮาๆของแก ซึ่งเป็นโจทย์ใหญ่ของผมว่าจะทำคลิปยังไง
ให้คนดูไม่ติดว่าแกฮา แล้วทำให้ดูซึ้งได้

ขอบคุณ คุณ Kailek มากน่ะครับ เอาไว้จะเอางานใหม่ๆจะเอามาให้ช่วยแนะนำอีกครับ
เงิน
9634
ความดี
8927
เครดิต
9006
จิตพิสัย
9581
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-05-28
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 2 ต้นฉบับโพสโดย sosojoseph เมื่อ 2011-05-28 16:49  :
เห็นด้วยกับเรื่อง โฟกัหสลุด กับจังหวะ dis นะคับ ดูโดยรวมแล้วโอเคนะคับ  แต่ถ้าจะเป็นแนวๆนี้ ผมว่าน่าจะให้ทั่งคู่เล่นมากกว่านี้นะคับ เห็นว่าเป็นธีมมหาลัยด้วย(ผมว่าให้เค้าทำอะไรปัญญาอ่อนๆ ไปเลยดีกว่า)  อันนี้เหมือนว่าเค้าโพสเฉยๆแล้วคุณเล่นหน้ากล้องซะเอง มากกว่า รอดูงานต่อไปคับผม  

ขอบคุณค้าบ
จะเอาไปแก้ไข งานต่อๆไปครับผม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้