สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2243เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

Nazotoki -ナゾトキ【Cosplay MV】 MVคอสเพลอีกตัวค่ะ ฝากติชมด้วยนะคะ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
941
ความดี
444
เครดิต
341
จิตพิสัย
353
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เนื้อหาของเพลงจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับนักสืบคนหนึ่ง
ที่เข้ามาสืบสวนคดีที่มีคนถูกวางยาพิษในไวน์
เขาถามเด็กสาวถึงความจริงที่เกิดขึ้น
เพราะเขารู้ว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นต่อหน้าของเด็กสาว

แต่ในตอนจบของเพลงนั้น
นักสืบก็ได้เฉลยออกมาว่า
ตัวเขาเองนี่ล่ะ ที่เป็นคนร้ายของคดีนี้!?

VDOที่ถ่ายดัดแปลงจากต้นฉบับตัวนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการติชมค่ะ^^

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
33105
ความดี
27831
เครดิต
28064
จิตพิสัย
29772
จังหวัด

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
ยังสื่อเนื้อเรื่องไม่เข้าใจเลยครับ (คือ ถ้าไม่บอกว่าเกี่ยวกับอะไรก็คงดูไม่รู้เรื่อง) อาจจะเป็นเพราะมุมกล้องยังไม่สื่อ (เช่นฉากแรกที่ตัดสลับระหว่างไวน์กับนักสืบ น่าจะโคลสอัพดวงตานักสืบเพื่อให้เห็นว่า ตอนนี้นักสืบกำลังมองไปที่สถานที่ๆ เกิดการฆาตกรรม อะไรแบบนั้น)

บางจังหวะตัดช้าเกิน (คือ ตรงที่ควรตัดกลับปล่อยทิ้งยาวเกิน เช่น - ฉากที่ล้มตัวแล้วมีดหล่นน่ะครับ) และบางจังหวะยังเร็วเกิน (ตอนต้น ควรจะดึงจังหวะสักนิดเพราะมันตัดเร็วไปจนยังไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นเลย)

สีโทนสีเปียนี่ เข้าใจว่าอยากให้มันเข้ากับการ์ตูน แต่ส่วนตัวผมว่าไม่เข้ากับคนแสดงเท่าไหร่ครับ (ควาามเห็นส่วนตัว) เพราะโทนสีมันเท่ากันทั้งเรื่อง บางทีเลยทำให้ไม่รู้ว่าฉากย้อนอดีต (ที่มีคนดื่มไวน์) กับฉากปัจจุบัน (นักสืบกำลังสืบคดี) มันต่างกัน

แต่โดยรวมก็แสดงเห็นความตั้งใจดีครับ ฝึกอีกคงเก่งแน่นอนครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
941
ความดี
444
เครดิต
341
จิตพิสัย
353
จังหวัด
ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ
ละเอียดมากๆเลย รู้สึกว่าตัวเองมองข้ามไปหลายๆจุดเหมือนกัน
ขอบคุณนะึคะ^^
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4856
ความดี
2915
เครดิต
2889
จิตพิสัย
2462
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-06-04
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้