สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3048เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เตือน!! ระวังเมลหลอกเอา password hotmail เราครับ...

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
878
ความดี
10007
เครดิต
11895
จิตพิสัย
9646
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

วันนี้เพิ่งได้รับเมลฉบับนึง หัวข้อว่า "Hack password Hotmail ทำได้จริง!!!‏

โดยมีข้อความดังนี้ :

วิธี Hack อีเมลล์ ของ Hotmail อย่างง่ายๆครับได้ผลถึง 3ใน4
ผมลองแล้วใช้hackได้แต่ว่าได้แค่ 6 ใน 10 account เอง แต่แค่นี้ก็น่าสนุกแล้วครับ
นี่เป็นวิธีที่นัก hack ทั่วโลกนิยมใช้มากที่สุดเพราะว่าง่ายต่อการ hack มาก แต่คุณต้องมี accout ของ hotmail ก่อน หลังจากนั้นให้คุณส่งจดหมายจาก E-mail ของคุณมายัง postmaster_account@hotmail.com โดยทำตามขั้นตอนข้างล่างนี้ ทาง server ของ hotmail ก็จะส่งข้อ password กลับมาให้ภายใน e-mail ของคุณภายใน 48 ชม หรือเร็วกว่านั้นครับ
คือไห้ส่งเมลล์ถึง :postmaster_account@hotmail.com
หัวข้อว่า : Bpsnow_$211# Accout Retrieves_password
เนื้อหาว่า
http://lw14fd.law14.hotmail.msn.com/cgi-bin/ (ชื่อที่คุณใช้ login)+ (pass word ของคุณ) /dt255ytsf35ing465/ff255/Accout/Retrieves_password#@!!~44L2P (login ของคนที่คุณต้องการจะ hack) /login.html/Bpsnow_$211#
หมายเหตุ
ชื่อที่ใช้ login : ให้เปลี่ยนเป็น ชื่อ E-mail ของคุณเอง โดยไม่ต้องมี @hotmail.com เพราะ server จะคิดว่าคุณเป็น Addmin
pass word ของคุณ : ให้ใส่ลงไปด้วยเพราะ bot บน server ต้องการเพื่อผ่านเข้าไปในระบบ
login ของคนที่คุณต้องการจะ hack : เพื่อที่ bot จะได้ส่ง password ได้ถูกต้อง โดยไม่ต้องมี @hotmail.com เช่นกัน
ตัวอย่าง เช่น
e-mail ผมคือ xyz@hotmail.com
password คือ 123
ผมต้องการ hack ของ abc@hotmail.com ให้ทำดังนี้
=======================
mail to : postmaster_account@hotmail.com
subject : Bpsnow_$211# Accout Retrieves_password
ข้อความที่คุณต้องเขียนคือ ..........
http://lw14fd.law14.hotmail.msn.com/cgi-bin/(xyz)+(123)/dt255ytsf35ing465/ff255/Accout/Retrieves_password#@!!~44L2P(abc)/login.html/Bpsnow_$211#
========================
หมายเหตุ:วิธีง่ายๆที่ผมใช้คือ copyข้อความนี้ลงใน Notepad แล้วเปิดเมลล์เพื่อจะส่ง แล้วจึง copy จาก Notepad ลงไปในเมลล์ ที่จะส่ง
หลังจากนั้น password ก็จะถูกส่งกลับมายัง e-mail ของคุณภายในเวลาประมาณ 48 ชม

ถ้าใครได้รับเมลแบบนี้ อย่าไปหลงเชื่อทำตามนะครับ
แทนที่จะได้พาสเวิร์ดคนอื่น เรานั่นแหละที่จะโดนแฮ็คซะเอง 

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

โดยปรกติ เมล์ที่ส่งมาโดยที่ เราไมได้มี คอนเน็คชั่นด้วย หรือไม่ได้ขอไป หรือไม่ใช่เรื่องที่ติดต่องานกันอยู่ ผมลบทิ้งหมดครับ
ยิ่งเมล์แนวนี้ นอกจากผมจะลบแล้ว ผมยังกาหัวด้วยว่า เป็นสแปมเมล์ ก่อนลบ เพื่อให้ hotmail มันจำไว้ว่า ถ้าส่งมาจาก เมลล์นี้ให้ยัดลงถังขยะได้เลย
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

แค่ดูก็ยากแล้ว อย่าหวังว่าจะให้ทำตาม
ถ้าผมจะแฮคข้อมูลใคร แค่ฝัง key-logger ไว้ในเครื่องนั้น แล้วสักพักค่อยดอดเข้าไปเก็บเกี่ยว ...
เงิน
16923
ความดี
13749
เครดิต
15253
จิตพิสัย
14966
จังหวัด
เชียงใหม่

ขอบคุณมากครับ ขออนุญาตนำไปแชร์ต่อๆ กับเพื่อนๆ นะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้