สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2641เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

แฟลชหัวกล้องเด้งช้าคับ แก้อย่างไรดี

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
566
ความดี
651
เครดิต
682
จิตพิสัย
340
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
กล้อง 550d คับ

ทีแรกเปิดแฟลชไม่ได้คับ พอกดเปิดแฟลชแล้วมันดัง แต๊กๆ เหมือนดีดแฟลชไม่ขึ้นอะคับ

แล้วมันขึ้น Er05 อะคับ มันให้ปิดเปิดใหม่ แต่ก้ไม่หาย

ผมเลย ลองดึงจังหวะที่มันดังแต๊กๆ ก้ขึ้นคับ  ดึงเบาๆนะ เหมือนสะกิดอะคับ ไม่ได้รุนแรง

แล้วก้ลอง ปิดเปิดแฟลชอีกหลายครั้งจะดูว่ามันจะค้างอีกไหม  มันก้ไม้ค้างคับ  

แต่รู้สึกมันเด้งช้าอะคับ  ช่วงที่มันกำลังยกแฟลชขึ้นมาอ่ะ ปกติมันจะเด้งออกมาเร็ว  

แล้วพอลองเปิดปิดแฟลชเรื่อย มันก้จะเร็วขึ้นหน่ะคับ ครั้งที่  4 5  ก้จะปกติละ

แต่เป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยคับ  

มีใครเคยเปนเหมือนผมมั๊ย

เผื่อมีวิธีแก้ที่ไม่ต้องเอาเข้าศูนย์

เพราะช่วงนี้ผมต้องใช้กล้องอยู่ เอาเข้าศูนทีก้นาน

แล้วถ้าเข้าศูนจิงๆ กรณีนี้ จะเสียตังไหมคับ  คือกล้องไม่ได้ทำตก หรืออะไรเลยคับ  ใช้งานอย่างอื่นก้ปกติหมด

T T

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
14731
ความดี
11488
เครดิต
11557
จิตพิสัย
13108
จังหวัด
ขอนแก่น

มาเร็ว เคลมเร็ว
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้