สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2134เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ FOLLOW FOCUS

เงิน
8874
ความดี
8158
เครดิต
9246
จิตพิสัย
7082
จังหวัด

เก็บเงินได้จำนวนหนึ่ง ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ FOLLOW FOCUS หน่อยครับ

คือ ผมไม่ทราบว่า เราควรต้องดูจุดไหนอย่างไรบ้าง (ของใหม่) เท่าที่ดูตอนนี้ ก็ คิดว่าน่าจะเลือก gear 0.8 เป็นมาตรฐานใช่ไหมครับ ทุกรุ่นไม่ทราบว่าจะสามารถตั้งล๊อกระยะโฟกัส แบบ present ได้ทุกตัวไหมครับ (แบบไม่ต้องใช้ปากกาขีดมาร์ค)

ราคาเท่าที่ดูๆมา ไม่หนีกัน คือ ประมาณ 4500 - 6000 บาท

ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้