สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2246เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

Sony z7 ถ่ายลง compact flash อย่างเดียวเซ็ทตรงไหนครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
122
ความดี
227
เครดิต
132
จิตพิสัย
93
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Sony z7 ถ่ายลง compact flash อย่างเดียวเซ็ทตรงไหนครับ  หรือเลือกถ่ายลงเทป อย่างเดียว หรือถ่ายพร้อมกันทั้ง2แบบครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5836
ความดี
3718
เครดิต
3865
จิตพิสัย
5839
จังหวัด
น่าน
ไม่ต้อง set อะไรนะครับ
ถามก่อนว่าถ้าใช้ CF ของ sony เลยก็น่าจะใช้งานได้เลย โดยกดปุ่มที่ตัว RU ของมัน (ที่เดียว) เท่านั้น
แต่หากเป็นยี่ห้อที่ไม่ใช่เจ้าตัวก็ format เจ้าการ์ดที่ใช้ ด้วย RU ของมันนะครับ
เพราะจะไม่มีประโยชน์ถ้าไป format จากที่อื่นมา ซึ่งจะยังทำให้มันไม่สามารถใช้การได้เลยทันทีอยู่ดี

ถ้าไม่ใส่เทปคาไว้คงน่ารำคาญที่มันจะกระพริบเตือนอยู่ตลอดเวลา
ยังหาทางแก้ไม่เจอเหมือนกันครับ นอกจากใส่เทปมั่วๆ คาไว้
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้