สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117258เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1983
ความดี
2020
เครดิต
1940
จิตพิสัย
2027
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
หวัดดีครับผมชื่อ กบ ครับ
อาชีพจริงๆเป็น engineer ครับเพิ่งเริ่มต้นกกับ dslrครับ
แนวที่สนใจเป็นแนว cinema ครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1419
ความดี
787
เครดิต
627
จิตพิสัย
390
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมเปิ้ลครับ
อาชีพพนักงานรับจ้าง ได้รับเงินเ็ป็นเงินเดือน (มนุษย์เงินเดือน)
อยากมีอาชีพอิสระ ที่ไม่ต้องพึ่งพาเงินเดือนครับ
สนใจการถ่ายภาพและถ่ายวีดีโอครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อตี๋ครับ เป็นทุกอย่างครับ ไม่เป็นอย่างเดียวคือสับปะรด ฮาาาาาาา
ล้อเล่นครับ ปัจจุบันเป็น ช่างตัดต่อฟรีเล้นท์อยู่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ
เงิน
243
ความดี
236
เครดิต
242
จิตพิสัย
140
จังหวัด
ราชบุรี
กระทู้นี้โดนบล็อค ระบบจะซ่อนข้อความหรือไฟล์แนบอัตโนมัติ สามารถมองเห็นได้เฉพาะผู้ดูแล!
เงิน
12152
ความดี
532
เครดิต
463
จิตพิสัย
666
จังหวัด
อุบลราชธานี
หวัดดี ครับ ชื่อเล็กครับ เป็นช่างภาพครับอยู่จ.อุบล ที่นี่อากาศดีมาก สถานที่ถ่ายมีมากมาย
ผมถ่ายงานเวดดิ้งมาหลายปีแล้วครับสนใจในงานmv ถ่ายหนังสั้น ยินดีรู้จักครับ

เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นนทบุรี
ชื่อกายครับชอบถ่ายรูปมาตั้งแต่ ป.5-ป.6 จนป่านนี้แล้วฝีมือยังไม่พัฒนาขึ้นเลย
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1893
ความดี
1224
เครดิต
904
จิตพิสัย
1854
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
: -) เอาย่อๆ นะครับ
ชื่อ เดียร์ ครับ
สนใจและชอบในงานด้านนี้มากๆ ปกติเปนนักดนตรีด้วยครับ
แต่ที่จบมาคือ สายไอที
สนใจสายนี้มานานแล้วครับ แต่เพิ่งจะเริ่มจริงๆจังๆ ครับ
ตอนแรกก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ แต่ได้มาเจอเว็บดีๆอย่างนี้แหละครับ
ทำให้พอตาสว่างขึ้นมาบ้าง....
ไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับ.........
เงิน
125
ความดี
171
เครดิต
143
จิตพิสัย
127
จังหวัด
วัดดีครับ
ชื่อ เค ครับ

ขอฝากตัวด้วยนะครับ
มองหากล้องถ่ายรูปสวยๆ เลยเจอเวบนี้ ความรู้เยอะมากๆเลยครับ
อยากถ่ายรูปสวยๆ ขอสิงห์อยู่ที่นี่นะคับ ฝากตัวด้วยครับผม
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2593
ความดี
582
เครดิต
434
จิตพิสัย
1200
จังหวัด
ผมชื่ออู๊ดครับ ความฝันผู้กำกับฮอลลิวู๊ด 555+(ภาษาอังกฤาก็ไม่ได้เก่งอะไรเลย)

ผมจริงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นถึงผู้กำกับฮอลลิวุ๊ดหรอกครับผมอแค่อยากสร้างผลงานเห็นคนอื่นมีความสุขครับ

อยากเห็นรอยของๆๆทุกๆๆคนจากงานของเราครับ ^_^

งานที่ทำเกือบทุกอย่างที่ทำให้คุรได้ครับถ้าทำให้ได้ผมยินดีที่ทำให้ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงราย
สวัสดีค่ะ ชื่อ ทราย ค่ะ

หลงรักการถ่ายภาพและการ process มาตั้งนานแล้ว
ตั้งแต่กล้องโทรศัพท์มือถือ จนล่าสุดคือ sony a500 แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว :'(

ไปๆมาๆ อ.เริ่มสั่งงานแบบต้องพรีเซนต์เป็น คลิป vdo บ่อยๆ (ทั้งที่เรียนสาธารณสุขนะคะ ไม่เกี่ยวกับทางนี้เลย
แล้วเพื่อนก็จะยกหน้าที่ตัดต่อให้เราทุกที
ทำไปทำมา มีความสุขอ่าาาาา สามารถอยู่กับการตัดต่อตั้งแต่ 6 โมงเย็นถึงตี 3 ได้ แบบไม่เบื่อเลย

มาเจอเวปนี้เลยอยากเข้ามาหาความรู้

อยากทำ อยากตัดต่อเก่งๆ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊าาาา

เงิน
584
ความดี
92
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม สายชล  ครับ
เป็นช่างวาดรูป ฝาผนัง จิตกรรมไทยครับ
ตอน แรก คิดว่าซื้อกล้องมาแค่ถ่ายภาพ  แต่ตอนนี้อยากบันทึกเป็น vdo ซักเรื่อง
มีปัญหา ติดขัดเยอะมาก ทำมาเป็น ปี แล้วครับ ยังสร้างไตเติงไม่ได้เลย
ไม่คิดเลยว่าจะมีเว็ปไซ้ ตรงใจขนาดนี้ 
ผม ใช้กล้อง NIKON d5100 les 18-55 ธรรมดา ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ขอนแก่น
สวัสดีครับ
ชื่อ อดิศร
ชอบถ่ายภาพมาตั้งแต่เริ่มรูกจัดกล้อง (เด็ก)
ได้ใช้กล้องมาตั้งแต่ กล้องปัญญาอ่อน NIKON FM
กล้องรัสเซีย จำยี้ห้อไม่ได้
PENTAX จำรุ่นไม่ได
กล้องฟิล์มตัวสุกท้าย EOS 50 (ปัจจุบันยังเก็บไว้)
ดิจิตอลตัวแรก CANON G10
ปัจจุบัน EOS 7D

ก่อนหน้านี้ บ้าถ่าย VDO +ตัดต่อ อยู่พักใหญ่ จนมาได้ 7D ก็เลยซาลงไป
พอมาเจอเวปนี้ทำให้ของขึ้นมาทันที่เลย จึงได้ไปเอา EF40 f/2.8 STM เพื่อมาลองถ่าย VDO

ขอฝากเนื้อผากตัวด้วยครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชื่อ ทาโร่ ครับ

ช่างภาพอิสระ เชิงท่องเทิ่ยวครับ

ไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับ...
เงิน
1185
ความดี
518
เครดิต
376
จิตพิสัย
528
จังหวัด
สวัสดีครับ
เป็นสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
เงิน
1051
ความดี
936
เครดิต
1199
จิตพิสัย
340
จังหวัด
ชื่อต้น ครับบ

ชอบถ่ายภาพครับ เพิ่งจะมาเริ่มเรียนรู้การถ่ายวีดีโอ ด้วย dslr
ขอให้ พี่ๆ แนะนำด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้