สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117092เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
66
ความดี
103
เครดิต
44
จิตพิสัย
305
จังหวัด
เชียงใหม่
ชื่อ ต้น ครับ
อดีตเป็นเซลล์ แต่ตอนนี้สนใจงานสื่อ จริงๆก็มีอะไรอยากทำอยู่นะ เลยเข้ามาดูในนี้
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1058
ความดี
793
เครดิต
939
จิตพิสัย
725
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อ่านของแต่ละคน แหล่มจริงๆ
เงิน
118
ความดี
166
เครดิต
99
จิตพิสัย
268
จังหวัด
สวัสดีค่ะ ชื่อองุ่น จะว่าถ่ายภาพ/วีดีโอเป็นอาชีพก็ไม่เชิงเพราะยังเลี้ยงตัวไม่ได้ เข้ามาหาความรู้ที่นี่อยู่เนืองๆแต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกเนี่ยแหละค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เก่งๆกันทั้งนั้นเลบ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ ผมชื่อจ๊อบ ชอบตัดต่อวีดีโอครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครปฐม
สวัสดีครับทุกท่าน ชื่อ ต้อง ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
อั๋น ครับ พนักงานอ๊อฟฟิสต๊อกต๊อย  พอดีกล้องที่มีดันถ่าย vdo ได้  ถ้าไม่ใช้โหมดนี้เลยท่าจะไม่คุ้ม เลยต้อง การศึกษาหาความรู้ด้านนี้ ซะหน่อย ไว้ถ่ายเล่นๆ ก็ยังดี ดีกว่าใช้ไม่เป็นเลย
เงิน
431
ความดี
347
เครดิต
232
จิตพิสัย
418
จังหวัด
หวัดดีครับ...เพื่อนสมาชิกทุกคน ไม่แนะนำชื่อละกัน เพราะมีลูกน้องหลายคน แฝงตัวอยู่ในนี้เหมือนกัน...
ส่วนชื่อโผรไฟล์เป็นนามแฝงครับ
ทำงาน ทีวี เข้าปีที่11 แล้วครับ เริ่มตั้งแต่ ประสานงาน ครีเอทีฟ จนตอนนี้ก็เป็นโปรดิวซ์ครับ
ทำงานมาแล้วหลายที่ ไอทีวี ไทยพีบีเอส ช่อง3 ช่อง5 อาร์เอส แกรมมี่ เคเบิ้ลหลายช่อง
ปัจจุบันเป็นโปรดิวให้กับโปรดักชั่นแห่งหนึ่งครับ ตอนนี้ยังทำรายการทีวี ออกอกาศช่องฟรีทวี 2 ช่องครับ และก็เขียนโปรเจคนำเสนอกับกระทรวงต่างๆครับ
แอบบมาเนียน ในที่เว็ปนี้หลายครั้งและก็ได้งานกับที่นี่ไปหลายครั้ง เหมือนกัน ^^
ต้องบอกว่าที่เป็นดั่ง ขุมทรัพย์ทางด้ายความรู้ และการเงินครับ ฝากตัวด้วยครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
ชื่อ ดนตรี คับ
เรียนอยู่ ม.ฟาร์อีสเทอร์น เชียงใหม่
พึ่งหัดจับกล้องได้ไม่นาน อยากหาประสบการ์ณจากพี่ๆ ยิ่งเชียงใหม่จะดีมาก อิอิ
ช่วยเพิ่มประสบการณ์อันสุดเพิเศษให้กับน้องคนนี้สักคนนะคับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
108
ความดี
94
เครดิต
35
จิตพิสัย
122
จังหวัด
สวัสดีครับ กอน ครับ กำลังสนใจด้านนี้ครับ ทำเป็นงานอดิเรก สนุกๆ  
เงิน
28
ความดี
82
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
เงิน
28
ความดี
82
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม หนิง ครับ
  แต่ก่อนเป็นฅนเขียนภาพ แต่ก็ชอบถ่ายภาพไปพร้อมๆกัน
ตอนหลัง ถ่ายภาพงานภาพเป็นหลัก มานานพอควร จนมีโปรเจคในใจ
เป็นงานเซทใหญ่ แต่งบไม่ถึงเลยทำไม่เสร็จสักที เขียนโปรเจคนี้มา 5 ปีน่าจะได้
หนึ่งในโปรเจคนั้นแตกออกมาเป็นหนังสั้น 1 เรื่อง อยากลองทำดู ตอนนี้กำลังดูเรื่องเขียนบทอยู่
ส่วนเรื่อง Dslr Movie พึ่งเริ่มศึกษา ได้ ไม่นาน ขาดองค์ความรู็อยู่มาก
ใช้ละยัง งงๆ อยู่เลย เพราะปรกติ ใช้ iPhone 4 ถ่ายทำรายการอาหารขำๆ มา 3เทป
แล้วก็ถ่ายเบื้องหลังการถ่ายแบบ มาบ้าง น่าจะ 6-9 เทปมั้ง
พึ่งได้จับ Dslr ถ่ายเป็น เรื่องเป็นราวมาแค่ 3 ครั้ง กับกล้อง 3 รุ่น (2 เทปแรกยืมเค้ามาลอง)
เทปล่าสุด กล้องตัวเอง พึ่งจัดมา คิดว่าขาดๆเกิน มีเรื่องไม่เข้าใจเยอะมาก
อยากหา อุปกรณ์เสริม ที่เหมาะสม มาเพิ่มเติม แต่ไม่รู้จะเลือกอะไร
  ฝากรบกวนแนะนำด้วยนะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
vfspostwork ความดี +1 2013-01-30 เยี่ยมเลย
เงิน
34
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ทักทายครับ ผมชื่อ  ยะ ตอนนี้ทำงานบริษัทเอกชนครับ แต่สนใจการถ่ายภาพ ภ่ายทำวีโอ
ตอนนี้กำลังหัดถ่ายทำและตัดต่อ ยังมือใหม่อยู่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
เงิน
476
ความดี
437
เครดิต
340
จิตพิสัย
451
จังหวัด
สวัสดีครับ   จิโรจครับ  
เปิดสตูดิโอมาได้ 3 ปีแล้วครับ รับงานถ่ายภาพ และให้เช่าสตู    อยู่ลาดพรัาวครับ   ชื่อ JIROJ STUDIO ครับ
เข้าชมผลงานได้ที่   http://tuptachin.wix.com/jirojstudio  
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ   เข้ามาคุยกันได้น่ะครับ      http://www.facebook.com/tuptachin?ref=tn_tnmn
เงิน
285
ความดี
192
เครดิต
123
จิตพิสัย
384
จังหวัด
ฟลุ๊คครับ

ทำงานเกี่ยวกับ สตูดิโอ ออกอากาศ เป็น สวิทเชอร์ครับ
เงิน
1014
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ต้อมครับ
ทำงานตัดต่อ มาประมาณ 4-5 ปีแล้วครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ฝากเนี้อฝากตัวด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้