สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 117076เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
514
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ยะลา
Re:แนะนำตัวครับ
สวัสดีครับ ผมฃื่อโล่ห์เป็นคนชอบงานการถ่ายภาพและวิดีโอมากแต่ไม่ค่อยมีเวลา และมีเพื่อนเกี่ยวกับงานที่ชอบสักเท่าไหร่ ใครที่มีความรู้ผมขอสมัครเป็นศิษย์ด้วย อ๋อลืมบอกไปว่าตอนนี้ผมรับราชกรตำรวจครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1180
ความดี
1119
เครดิต
1112
จิตพิสัย
1225
จังหวัด
อุบลราชธานี
สวัสดีครับทุกๆ
ผมแชมป์น่ะครับ ปัจจุบันเป็นช่างภาพงานแต่งอยู่ที่ จ.อุบล

เพื่อนๆพี่ๆคนไหนมีโอกาศได้มาอุบลก็กริ๊งกร๊างได้เสมอครับ

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนน่ะครับ

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นนทบุรี
สวัสดีครับผมนายikon ผมหลงรักภาพยนตร์มาตั้งแต่เด็ก ตอนนี้แก่แล้วพอเริ่มถ่ายวีดีโอและเริ่มรู้จักการตัดต่อก็ยิ่งหลงรักในศาสตร์นี้จนหลง แต่ขาดทักษะและความชำนาญผมเป็นมือสมัครเล่นไม่ได้ทำเป็นอาชีพหรอกครับ แต่ที่ทำงานบีบบังคับให้จับให้เป็นในเรื่องนี้จึงต้องมาขอความรู้ท่านผู้มีประสบการณ์ครับ
เงิน
38
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ขอนแก่น
ดี คับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1140
ความดี
538
เครดิต
539
จิตพิสัย
454
จังหวัด
ปทุมธานี
   สวัสดีครับ ชื่อเจตน์ครับ  
สมัครเล่นทั้งภาพนิ่งภาพเคลื่อนไหวหล่ะครับ  
กำลังเล็งๆ dslr hd อยู่เหมือนกัน  
แต่ตอนนี้ขอแอบดูไปเรื่อยๆก่อนสักพักน่ะครัาบบบบบ   (เพิ่งสมัครยังไม่มีรูปส่วนตัว)  
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครสวรรค์
สวัสดีคับผม
ชื่อกอไผ่
ก้อมีความสนใจเรื่องนี้อยู่
เลยลองเข้ามาศึกษาดู
อยากจะทำเปนเหมือนกัน
ยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
^^
เงิน
69
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
อุทัยธานี
สวัสดีครับ ผมโจ๊ก เปิดร้านคอม (ซ่อม-ขาย) ถ่ายรูปรับจ้างมา 3ปี (ฝีมือไม่ได้ดีไปเท่าไร)
ชอบทำเป็นงานอดิเรก ตอนนี้ได้ 7D เมื่อ  มาครอบครอง เมื่อ 1 ต.ค.ดังฝัน สนุกกับถ่ายวีโอมาก เข้ามาหาความรู้ที่เว็บ ดีมากๆ
แนะนำได้ครับ มีผลงานจะนำมาให้ติชมครับ   ขอบคุณสำหรับเว็บดีๆ
เงิน
1408
ความดี
1373
เครดิต
1540
จิตพิสัย
810
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ดีครับ
อาจมีคนรู้จักผมอยู่ในนี้หลายคน
โต๋เต๋ไปตามสังคม social networkครับ
อาชีพหลักไม่มี
ส่วนใหญ่งานอดิเรกครับ
เงิน
2083
ความดี
1507
เครดิต
1441
จิตพิสัย
1391
จังหวัด
ชลบุรี

หวัดดีครับ ชื่อเป๊กครับ

ตอนนี้อยู่ปี2 เอกภาพยนตร์ คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชม ธรรมศาสตร์
ถ่ายรูปมาประมาณ2ปีแล้ว ใช้Canon EOS400D หลังจากหลงรักการถ่ายภาพ ก็หันกลับไปเล่นอะไรที่มัน Analog กลับไปเล่นกล้องฟิล์ม ทั้งกล้องทอย และSLRมรดกตกทอดมาจากลุง เริ่มใช้DSLR ถ่ายหนังสั้นเล่นๆบ้าง ส่งประกวดบ้าง ชอบตรงที่มันสามารถ Shift Focusได้ น้ำหนักเบา ราคาถูก  เทียบกับคุณภาพที่ได้ เปลี่ยนเลนส์ได้ ถ่ายรูปดีด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่มีเป็นของตัวเอง ยืมเพื่อนเล่น500D 550D และวางแผนว่าจะซื้อของตัวเองเร็วๆนี้

จากที่เคยคิดว่าตัวเองจะชอบการถ่ายภาพนิ่งมากกว่า แต่พอDSLR สามารถก้าวข้ามมาได้อีกStepทำให้หลงรักภาพยนตร์ศาสตร์หนึ่งในสื่อสารมวลชนเข้าอย่างจัง เคยคิดว่าภาพยนตร์เป็นแค่อะไรไม่มาก แต่หลังจากได้เรียนเกี่ยวกับทฤษฏีการสื่อสารมากขึ้น ทำให้ทราบว่า จริงๆแล้ว สื่อภาพยนตร์ล้วนมีความสำคัญส่งผลกระทบต่อผู้รับสารทั้งในด้านบวกและด้านลบ เราจะทำภาพยนตร์ออกมาอย่างไร ให้เป็นทั้งศิลปะและการสื่อสารกับคนหมู่มาก ให้มีประโยชน์และสาระไปพร้อมๆกัน DSLR คงจะตอบโจทย์ผมได้แล้ว!!!!

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4103
ความดี
2464
เครดิต
2181
จิตพิสัย
2511
จังหวัด
ชื่อ โอ๊ต ครับ
ทำงานในสตู ช่อง TATV เป็นรายการท่องเที่ยว (แต่เพิ่งปิดไป เพราะเจ้าของไม่ทำต่อ ซะงั้น) ตำแหน่ง inscriber cg
และ freelance รับ ตัดต่อ โปรแกรมที่ใช้ เมื่อก่อนใช้ avid แต่ตอนนี้ จะใช้แต่ edius กับ Premiere Pro ซะเป็นส่วนใหญ่
หวังว่าเราจะได้ร่วมงานกันถ้ามีโอกาส ผมไม่ได้เก่งอะไร แต่ก็พยายามทำงานออกมาให้ดีที่สุด
ดีใจครับที่ได้รู้จักเว็บนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ปล.มีอะไรติดต่อได้ครับ e-mail ; ora_oat@live.com / Facebook ; Ora Oat Visetpanpong

เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีครับ ผมเชาว์ครับทำงานราชการครับ ชอบงานประเภทตัดต่อวีดิโอ และบันทึกเสียงครับ ชอบและหลงไหลมานานแล้วครับไม่ได้เรียนมาทางด้านนี้โดยตรงอาศัยศึกษาจากผู้รู้และเว็บไซต์ต่างๆ ครับจนได้มาเจอลิงค์ของเว็บไซต์นี้ชอบมากครับเพราะ ให้ความรู้และชี้แนะ แนะนำแนวทางดีครับ ทุกคนมีน้ำใจด้วยครับ ขอบคุณและยินดีที่ได้รู้จักครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
อุบลราชธานี
ขอแนะนำตัวครับ
เงิน
983
ความดี
723
เครดิต
935
จิตพิสัย
358
จังหวัด
สมุทรปราการ
เป็นมือใหม่ครับ กำลังศึกษาการตัดต่อ VDO ครับ
เงิน
84
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
443
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
สวัสดีครับ ผม...ฝุ่น...ครับ
   อยู่อยุธยาครับ
   ทำงานอยู่ในวัดครับ...กำลังศึกษาการถ่ายภาพกับ vdo ครับ
   ตอนนี้ฝึกการทำ title อยู่ครับ
ขอฝากเนื้อ...ฝากตัว..ด้วยนะครับ
   ยินดีที่รู้จักทุกคนครับ...
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1564
ความดี
927
เครดิต
850
จิตพิสัย
1309
จังหวัด

สวัสดีครับชื่อ เน็ตครับ

เรียนปีสาม มหาวิทยาลัยรังสิตครับ คณะนิเทศศาสตร์สาขาภาพยนตร์และวิดิทัศน์
หลงรักการถ่ายภาพตอนได้ลองจับกล้อง Dslr ครั้งแรกและเป็นคนที่ชอบคิดเรื่องเขียนนิยายมาก่อนเลยอยากจะลองทำงานด้านวิดีโอดูครับ ทำแล้วก็เลยชอบเลยมาเก็บเกี่ยวความรู้นอกห้องเรียนกับพี่ๆด้วยครับ

ปัจจุบัน รับงานถ่ายภาพนิ่งเนื่องในโอกาสต่างๆตามแต่มีคนจ้างครับและรับถ่ายงานวิดีโอเล็กน้อย(งานนักศึกษา) 
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้