สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116963เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
308
ความดี
344
เครดิต
275
จิตพิสัย
362
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผมชื่อเอิร์ทครับ
ขออนุญาตศึกษาหาความรู้ และชื่นชมผลงานของพี่ๆ ทุกคนที่นี่ครับ ขอบคุณครับ^^
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2147
ความดี
607
เครดิต
484
จิตพิสัย
554
จังหวัด
สวัสดี คร๊าฟๆๆๆๆๆๆๆ ผมชื่อ เงี๊ยบ คร๊าฟ ... กำลังศึกษาครับ สาขาวิศวะ มัลติมีเดียครับ
คงมีหลายๆๆเรื่อยที่ผมอยากรุ้เพิ่มเติมขอความกรุณาพวกพี่ๆๆด้วยน่ะคร๊าฟ

แล้วก็ตอนนี้ผมทำหนังสั้นอยุ๋น่ะครับ แล้วอยากได้ภาพแนวๆๆว่าเป้นกล้องวงจรผิดน่ะคร๊าฟแล้วให้มีตัวเลขเวลาขึ้นโชว์แล้วเวลาเดินไปด้วยน่ะครับแล้วก็มีจุดแดงขึ้นว่าrecน่ะครับอยากรู้ว่ามันต้องใช้โปรแกรมอะไรทำหรือว่ามันต้องไปหามาจากไหนคร๊าฟ ใครช่วยหน่อยคร๊าฟ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7731
ความดี
5980
เครดิต
6424
จิตพิสัย
6162
จังหวัด
ปทุมธานี

สวัสดีครับ ผมชื่อเจม.. ครับ อยู่จ.ปทุมธานี  เป็นพนักงานบริษัท ชอบถ่ายภาพมานาน ทำเป็นงานอดิเรก  พอเร่ิมสนใจการถ่าย VDO  จาก DSLR เลยเข้ามาหาความรู้จากเวปนี้ประจำเลยครับ ได้ความรู้แบบตรง ๆ ได้มุมมองแปลกใหม่  ได้แต่ชมผลงานของคนอื่นในเวป แต่ยังไม่มีผลงานของตนเองซักที ปัจจุบันใช้ canon 500D
เงิน
1194
ความดี
209
เครดิต
220
จิตพิสัย
193
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับผมชื่อ หมูครับ อยู่จังหวัดเชียงใหม่ รับจ้างทั่วไป ชอบการถ่ายภาพมาบ้าง แอบมาอ่านอยู่เวบ thaidfilm ได้สักพักหนึ่งแล้วอ่านหลายกระทู้แล้วสนุกดีได้ความรู้ในการถ่าย+จัดการกับไฟล์วิดีโอมากขึ้น
แถมได้ดูงานสวยๆจากหลายๆท่าน ชอบมากครับ ไว้จะขอความรู้เพิ่มเติมนะครับถ้ามีโอกาสทำผลงานของตัวเองบ้าง ขอบคุณครับ
เงิน
1169
ความดี
642
เครดิต
649
จิตพิสัย
721
จังหวัด
สระบุรี

ชื่อ อั๋นค๊าย อยู่สระบุรี คับ
เงิน
1169
ความดี
642
เครดิต
649
จิตพิสัย
721
จังหวัด
สระบุรี

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2393
ความดี
1085
เครดิต
1066
จิตพิสัย
1128
จังหวัด

สวัสดีค่ะ ชื่อ เจม ค่ะ
เรียน สถาปัตยกรรม เอกออกแบบนิเทศศิลป์ (communication design)
ม.พระจอมเกล้าธนบุรี
ชอบถ่ายภาพนิ่งมาก่อนค่ะ พอได้ลองถ่าย vdo เลยติดใจ สนใจภาพเคลื่อนไหว ทุกชนิด
ชอบภาพสวยๆ กับ ทำ Post Production(Editing)
*มาแนะนำตัวค่ะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
13232
ความดี
11136
เครดิต
10746
จิตพิสัย
11084
จังหวัด
ปทุมธานี

สวัสดีครับ ชื่อ นัด
เรียนอยู่สายปัญญารังสิต ม.6 ครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1313
ความดี
1188
เครดิต
1148
จิตพิสัย
1951
จังหวัด
เชียงใหม่
ผมต่อครับ
เป็นคนเชียงใหม่โดยกำเนิด มัธยมจบสาธิต มช. มหาลัยจบวิศวะอิเล็ก ลาดกระบัง
จบแล้วทำงานใช้ชีวิตอยู่กทม. อีก 3-4 ปี แล้วกลับเชียงใหม่มาอยู่บ้านทำงานแถวบ้าน
เมื่อก่อนก็มีกล้อง 350D 2 ตัว กับเลนส์อีกนิดหน่อยถ่ายเล่นฝึกฝีมือ + รับงานบ้าง
จนมาถอย 7D เพิ่มเมื่อพฤษภาคมที่ผ่านมา เพื่อเอารับงานต่างๆเป็นภาพนิ่งเป็นหลัก
แต่เจ้ากล้องตัวนี้พอดีเห็นว่ามันถ่ายวิดิโอได้ด้วยนา คุณภาพดีด้วย ใช้ของใช้ถ่ายภาพนิ่ง
ที่มีอยู่เดิมยังได้ ก็เลยลองมาเข้าวงการนี้ดู ยังเพิ่งหัดคลานอยู่เลย ยังมีอะไรที่ต้องเรียนรู้อีกมาก
ยังไงก็ต้องขอบคุณ พี่ๆ เพื่ิอนๆ น้องๆ ในเวบแห่งนี้ด้วยนะครับ ที่เป็นแหล่งความรู้ที่ดีมาก
แห่งแรกๆในเมืองไทยเลยก็ว่าได้สำหรับวงการนี้ ถ้ามีงานหรือต้องการให้ช่วยอะไรก็ยินดี
เสมอ เต็มที่ให้เลยครับ ....
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
157
ความดี
147
เครดิต
88
จิตพิสัย
291
จังหวัด

สวัสดีพี่ๆน้องๆทุกท่าน
ชื่อบอลคะ ตอนนี้อยู่ปีสี่ communication design พระจอมเกล้าธนบุรี เรียนแทบจะทุกอย่าง แต่จะค่อนข้างหนักไปทาง conceptual art ซะมากกว่า
มี DSLR มาสักพักใหญ่ แต่ไม่ได้จับเป็นจริงเป็นจังเท่าไหร่นัก (คนรอบข้างชอบให้ถ่ายให้ เลยไม่รู้สึกถึงความสุข เหมือนโดนบังคับเลยไม่ชอบจับกล้อง)
ทำ Shortfilm บ้างตาม assign ของอาจารย์ ใช้ MiniDV ยังไงก็ยังชอบมินิดีวี แต่ก็ลองจับ HDSLR มาบ้าง
ได้จับเต็มๆก็ตอน workshop ที่เชียงใหม่นั่นแหละคะ

ขอบคุณ workshop ที่เชียงใหม่มากๆคะ จุดประกายความอยากทำงานด้านนี้มากขึ้น (กำลังมีโปรเจคทำกับเจม รบกวนติดตามด้วยคะ)
^^
เงิน
528
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
สุรินทร์
สวัสดีค่ะ .... เอิม พึ่งสมัครสมาชิก ขออภัยนะค่ะ เคยจับกล้องวีดีโอถ่ายงานเเต่งครั้งเดียวเองค่ะ

ปกติชอบถ่ายรูปค่ะ เเต่พี่เ้ข้ามาชม ไทยดีฟีล์มนี้ เพราะว่า ชอบดูผลงานพี่ๆเเต่ละคน ทำได้จ๊าฟฟ

ความงามก้งามจริงๆ สไตล์เเต่ละคน ประทับใจมาก เข้ามาชมเเล้วเพลินเลยค่ะ อาจจะใช้กล้องวีดีโอไม่เป็น

เเต่ก็ขอเป็นส่วนร่วมในนี้สักนิดนะค่ะ

ชื่อ  CAKE ค่ะ  

ตำเเหน่ง เป็น PR อยู่ในชมรมถ่ายภาพสุรินทร์ค่ะ

บ้านอยู่ สุรินทร์ เป็นคนอีสาน

ปัจจุบันเรียนคอมพิวเตอร์กราฟิกค่ะ

กำลังจะศึกษาต่อ นิเทศน์วิทยุเเละโทรทัศน์ค่ะ ม.สวนสุนัน

อายุ เป็นเพียงตัวเลขค่ะ *0*  ไม่รู้จะเเนะนำอะไร

สุดท้ายเลยละกันค่ะ www.sutinphotoclub.com เป็นชมรมจังหวัดเค้กเองค่ะ

ติดต่อหรือเข้ามาพูดคุยรู้จักกันได้นะค่ะ

d_shinobi@hotmail.com  <<< MSN
http://www.facebook.com/cakeTH  << FB

...

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5322
ความดี
3409
เครดิต
3675
จิตพิสัย
4265
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ
ผมชื่อต้อนเป็นหนึ่งในทีมงาน H.D.MEDIA เป็นทีมงานเล็ก ๆ ที่มีความสนใจทางด้าน วีดีโอ ตอนนี้ยินดีรับงานถ่ายวีดีโอ , ถ่ายทอดสด , MV , VTR , อื่น ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ Dj_torn_@hotmail.com
0850298442
เงิน
2314
ความดี
1297
เครดิต
1188
จิตพิสัย
1333
จังหวัด

สวัสดีครับ ผมชื่อกิต ครับ
ทำงานเป็น flash programmer ครับ แต่สนใจการทำหนังเลยแอบเข้ามาหาความรู้ในนี้บ่อยๆ
ชอบดูหนัง action ครับ เลยอยากทำหนัง action บ้าง ไม่ได้หวังถึงขั้นอาชีพหรอกนะ แค่ได้ถ่ายเล่นกับเพื่อนๆ ก็มีความสุขแล้ว
pui
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ภูเก็ต
สวัสดีคะ ชื่อ ปุ้ยนะ ตอนนี้ทำรายการช่องไอเดียที่วีที่ภูเก็ตอยู่
และก็ได้ตำแหน่ง โค โปรดิวเซอร์  แต่ตอนนี้อยากได้ความรู้เพิ่มเติมมากๆ
พอดีเข้ามาเจอ web นี้ เลยรู้สึกว่าเออ มีมุมมองใหม่ๆ ชอบมากเลย
เงิน
3210
ความดี
1601
เครดิต
1573
จิตพิสัย
1847
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
ดีค้าบบบบบ

ชื่อมอส ค้าบ อยู่สุราดคั๊ฟ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าฟ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้