สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116988เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
638
ความดี
582
เครดิต
803
จิตพิสัย
202
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผม "คม" ครับ อายุเข้าหลักสาม สนใจภาพยนตร์ มาตั้งแต่เด็ก แต่ดันไปเรียนเกี่ยวกับ food science ที่ไม่ค่อยชอบ การงานเลยไปไม่ถึงไหน ไอ้ที่ชอบก็เพิ่งจะมาเข้าใจ เอาเป็นว่าขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

งานอดิเรกของผม ชอบวาดรูปครับ ถ่ายรูป (สมัยเรียนมีกล้อง SLR อยู่ 1 ตัว) ตอนนี้มันพังไปแล้ว ยังไม่มีปัญญาซื้อ DSLR ครับ
อยากถ่ายหนังครับ อยากเป็น ตากล้อง นั่นเป็นความฝันตั้งแต่เด็ก แต่ด้วยข้อจำกัดบางอย่าง เลยได้แต่ชื่นชมผลงานของคนอื่นๆ แค่นั้นก็มีความสุขแล้วครับ
tos
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3944
ความดี
3182
เครดิต
2869
จิตพิสัย
3345
จังหวัด
เชียงใหม่

ชื่อโต๊ดครับ log-in : tos
ตอนนี้ทำงานด้านพัฒนาบุคลากรอยู่หลายที่ ชอบงานตัดต่อวีดีโอและทำ presentation มานานแล้ว แต่ก่อนจะสิงอยุ่ที่ thaidv.net แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เข้าเลย
รับตัดต่อและทำ presentation เป็นอาชีพเสริมเพราะใจรัก แต่งานไม่เยอะเท่าไหร่ พอไปได้เรื่อยๆ
โปรแกรมที่ถนัดคือ Adobe AE และ premiere pro
มีน้องที่ทำงานแนะนำมาที่เว็ปนี้ ดีใจที่มีเว็ปนี้ในเชียงใหม่ จะได้หายเหงา
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
161
ความดี
200
เครดิต
178
จิตพิสัย
235
จังหวัด
พิษณุโลก
ชื่อยูค่ะ  โดนเรียกตัวมาช่วย vdo งานวิจัยภาครัฐ ในมหาลัยนเรศวร เราไม่ได้จบเทคโนมา  แต่เราก็ตั้งใจที่จะทำ ท้าทายสนุกเวลาออกพื้นที่ แต่ตอนนี้ที่มีปัญหาคือ เวลา ปรับmanul ถ่ายงานในห้องประชุม แสงออกมาเป็นสีเหลือง  ไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้ใช้เวสกัสอยู่ค่ะ  เพิ่งเป็นสมาชิกค่ะ เล่นก้ไม่ค่อยเป็น ถามก็ไม่มีใครตอบ  หรือว่า  เราคงฉลาดน้อย อิอิอิ  ช่วยตอบหน่อยได้ไหมค่ะ  เพราะอาทิตย์หน้าจะต้องสรุปโครงการแล้วค่ะกล้องที่ใช้ panasonice nv-md 9000
เงิน
161
ความดี
200
เครดิต
178
จิตพิสัย
235
จังหวัด
พิษณุโลก
ตอบกลับโพส 5 โพสของ (ake)
ขอบคุณค่ะ      
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1574
ความดี
490
เครดิต
514
จิตพิสัย
292
จังหวัด
อุตรดิตถ์
สวัสดีครับ ผม ozone007 ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้่วยนะครับ
ชอบงานด้านนี้เป็นการส่วนตัวครับ
แต่ชีวิตจริงทำงานเป็นหมออนามัย อยู่ที่อุตรดิตถ์น่ะครับ
(ไม่รู้มีเพื่อนคนไหนอยู่อุตรดิตถ์บ้าง)
ดีใจที่มาเจอเวปนี้ครับ แล้วเท่าที่อ่านดูก็มีใครอีกหลายๆคนที่
เดินต่างทิศต่างทางเข้ามารวมกันอยู่ใน thaidfilm.com อิๆ
ตอนนี้ผมยังไม่มี dslr ที่ถ่ายวีดีโอได้นะครับ แต่จะขอศึกษาไปซักพักก่อน
รอเก็บหอมรอมริบก่อน อิๆ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1147
ความดี
672
เครดิต
605
จิตพิสัย
658
จังหวัด

สวัสดีครับ นัท อาชีพ รักษาสัตว์ ชอบถ่ายรูป ตอนนี้เริ้มสนใจ  DSLR VDO  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3264
ความดี
2375
เครดิต
2736
จิตพิสัย
1512
จังหวัด

สวัสดีครับ ผมจอห์น
เกิดลำปาง
ตอนนี้อยู่กทม บ้านอยุ่ ซ.คู้บอน กม 8 กทมครับ เปิดร้านอยู่ลาดพร้าว 71
เปิดร้านเล็กๆ ส่วนตัวตอนแรกทำเกี่ยวกับ กราฟฟิคดีไซด์ และรีทัชรูปครับ
หลังๆ คิดว่าจะขยายร้านก็เลยหันมาถ่ายทั้งภาพนิ่งและวีดีโอครับ
เข้ามาเว็บนี้ความรู้เยอะ เข้าใจง่าย ทุกคนดูเป็นมิตรดีครับ
ฝากตัวด้วยนะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม sornyorn = ซ้อนหยอน ครับ

งานหลักเป็น Graphic Designer ครับ
ส่วนงานรอง มีหลายโปรเจก คือ กำลังศึกษา ทดลอง และสร้างหนังสั้นๆซักเรื่องด้วย 550D ครับ และกำลังผลิตเสื้อยืดขายสักหน่อยครับ

ขอบคุณเวบ ไทยดีฟิมล์ ที่ให้ความรู้มากมาย และเป็นกันเองครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1190
ความดี
994
เครดิต
977
จิตพิสัย
1090
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม "เอ" ครับ  

ตอนนี้ รับถ่ายภาพถ่ายวีดีโอเป็นงานหลักครับ

เริ่มต้นเข้าวงการนี้ โดยเริ่มจากเป็น คนจัดหน้าและออกแบบนิตยสารเล็ก ด้วยความที่เป็นนิตยสารเล็กๆ ว่างก็ต้องออกไปถ่ายรูปประกอบเรื่อง และ ต่อมาก้าวเข้าสู่นิตยสารที่ใหญ่ขึ้น

ด้วยความที่อยากรู้อยากเห็นจน จนได้ทุนจากบริษัทให้ไปเรียนตัดต่อ แล้วก็ก้าวเข้าสู่วงการวีดีโอเต็มตัว
โดยเป็นทั้งคนถ่าย (นอกสถานที่) และคนตัดต่อรายการทีวีรายการหนึ่ง (รายการดังทางช่องรัฐบาล) เป็นบริษัทที่ร่วมผลิตนะครับ

แต่แล้วชิวิตพลิกผัน ด้วยความเปลี่ยนแปลงทางการเมือง รายการโดยถอดออกจากผัง!! ตกงานครับ
ก็เลยออกมารับงานเองเต็มตัวเลยครับ....ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 3 ปีครับ

ขอบคุณที่นี่มากเลยครับ ที่ทำให้ผมได้ความรู้ใหม่ๆ อีกเพียบเลยครับ เหมือนกบที่เพิ่งพ้นจากกะลาเลยครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ten
เงิน
827
ความดี
477
เครดิต
204
จิตพิสัย
291
จังหวัด
หวัดดีคับ แนะนำตัวหน่อย ผมเก้่าครับ editor ของบริษัทผลิตรายการโทรทัศน์เอกชนแห่งหนึ่งครับ ปัจจุบันกะลังหาคนสอน final cut อยู่ครับ  แนะนำด้วยครับ 0851624490  tensay20041@hotmail.com
เงิน
2648
ความดี
2053
เครดิต
2183
จิตพิสัย
1757
จังหวัด
ขอนแก่น
ผมชื่อ ต้องครับ ทำมีเดียที่ ขอนแก่น พอไปวัดไปวาครับ เริ่มหัดถ่ายเอง ฝากตัวด้วยครับ
เงิน
60
ความดี
144
เครดิต
77
จิตพิสัย
130
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
สวัสดี ครับพี่ๆ ทุกท่าน พวกเรา กลุ่ม ทีมเวิร์คออแกไนซ์ สุราษฎร์ธานี

นำโดย คุณ ลภัส นิลแก้ว (เสือดาว)   คุณปิยะรัตน์ พรหมทัต (ก้อย)

ทำงานด้าน ออแกไนซ์ทุกรูปแบบ จัดงานออกบูธ ออกแบบกราฟฟิก งานป้าย งานโฆษณา งานสื่อทุกรูปแบบ

( ถนัดแนะนำ เรื่องเต้นท์รถมือ พระเครื่อง )  

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

นายไอซ์ครับ ทำฟรีแลนซ์ซีจีอยู่ครับ ยินดีที่มีเว็บดีๆ อย่างงี้ไว้แบ่งปันข้อมูลกันครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ ผมชา พัทยา มือใหม่หัดเข็น เข้ามาเพื่อศึกษาการตัดต่อ เรียนต้นกล้าอาชีพ เวลาแค่ 20 วันครับ แล้วเรียนแบบรวบรัด ทั้ง ตัดต่อ,สร้างเว็บไซท์ ได้แค่งูๆปลาๆ แต่ก็พอมีพื้นฐานมาบ้างจากการเป็นผู้สื่อข่าวท้องถิ่น สะพายกล้อง,หาข่าว แล้วมาตัดต่อ,เขียนข่าว บางทีก็งานบวช งานแต่ง บางทีก็พิธีกร รายงานข่าว แสดงมิวสิค จัดรายวิทยุ ทำสปอต ดนตรี ทำได้หลายอย่าง แต่ไม่ดีสักอย่าง ให้เดา คนใหน  
เงิน
2937
ความดี
1774
เครดิต
1833
จิตพิสัย
1815
จังหวัด
นนทบุรี
สวัสดีครับ ^^ ผมเด็ก นนท์ ครับผม

ชื่อ กอล์ฟครับผม ตอนนี้ปี 1 จริงๆต้องสองแล้ว ซิ่ว สถิติ มา วิศวะคอม แล้วกำลังจะไป ไฟฟ้า ครับผม

ปกติชอบถ่ายรูปครับ ถึงแม้ กดไปร้อย จะใช้ได้ 1 ก็ยังคงถ่ายภาพ

เก็บเงินตลอด 1 ปีเพื่อซื้อกล้อง มือ 2 หลังจากที่อยากได้มานาน

ทีนี้สนใจพวกงานวีดีโอ เพราะชอบดูพวกเบื้องหลังดูแล้วชอบ ได้รู้ว่าเค้าทำงานกันยังไง

ทีนี้ก็มาเจอเว็บนี้ โอ้ววววว ข้อมูลเนื้อหาแน่นกว่าบางเว็บที่แสดงตัวเรื่องกล้องจริงๆซะอีก

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ สงสัยต้องมาตั้งกระทู้ถามโน่นถามนี่บ่อยๆแล้ว ดูพี่ๆเป็นกันเอง สนึกดีครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้