สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116960เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
2039
ความดี
560
เครดิต
594
จิตพิสัย
488
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ ผมชื่อเคนครับ
ศึกษาอยู่ วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ยังพึ่งศึกษาเรื่องนี้ ผมว่า dslr เจ๋งสุดๆ

อยากจะสอยกล้องซักปี 2 ปีนี้

อยากรู้เรื่องทำงานหนังเพื่อ ไปทำหนังส้น หนังซีรีย์ และหนังประกอบเกมครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
252
ความดี
501
เครดิต
463
จิตพิสัย
692
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ

กำลังสนใจ HDSLR ก็มาเจอเว็บนี้ ซึ่งไม่น่าเชื่อว่า จะมีความรู้มากมายมหาศาล
ปกติถ่ายแต่ภาพนิ่ง และไม่รู้ระบบของการถ่ายทำ VDO ใดๆเลยสักระบบ
ขอมาเริ่มต้นที่นี่ก็แล้วกันนะครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5362
ความดี
4211
เครดิต
4200
จิตพิสัย
4838
จังหวัด
ชือ อาร์คับ มือสมัครเล่นคับ มีแต่กล้องวิดีโอ sony - cx 150 คู่ใจ
เข้าเวปนี้บ่อยๆ ชักอยากจะได้ dslr สักตัวแล้ว
ไว้จะให้พวกพี่แนะนำ นะคับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ ...
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
34
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ . ผมพึ่งจะเจอเว็บ thaidfilm ครับ ผมรู้สึกว่าผมชอบเว็บนี้ตั้งแต่ที่ดูคลิปจาก youtube และพอผมเข้ามาเว็บนี้ ผมเห็นใครหลาย ๆ คนในที่นี้
มีความรู้และความสามารถ ในสิ่งที่ผมค้นหา และต้องการไขว่คว้าความรู้ เกี่ยวกับด้านนี้ ผมเรียนอยู่ ม.4 รร ทวีธาภิเศก อยู่สายศิลจีน ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับด้านนี้รึเปล่า 55555  โดยส่วนตัวผมชอบเกี่ยวกับ
การถ่ายรูป แต่งรูป และชอบดูคลิปตัดต่อวีดีโอ มาก . และอยากทำเป็นเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะ ไปหาศึกษาการตัดต่อวีดีโอ ที่ไหน ผมจึงเจอเว็บนี้ ครับ เลยอยากจะศึกษาความรู้ต่าง ๆ และขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ
ทุกคนใน Board thaidfilm ณที่นี้ด้วยครับ .

ชื่อมิ๊ก นะครับ 555. ลืม ๆ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
มาเก็บความรู้ก่อนครับ ยังใหม่หัดใช้อยุ่
เงิน
78
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
เชียงใหม่
หวัดดีครับ ผมชื่อ ไก่ ครับ
สองวันที่ได้มีโอกาส กับ สิ่งดี ๆ ขอบคุณ ที่ ทาง thaidfilm  นำความรู้มาแบ่งปันให้ที่เชียงใหม่ครับ
ความรู้และประสบการณ์ใหม่ๆ ที่ยังไม่เคยได้ลองใช้กับอุปกรณ์ที่เคยใช้ไปแค่  10%
ผลงานที่ออกมามันโดนมาก ๆ ครับ  '' นึกเอาแล้วว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆ''

ตอนนี้ เปิดบริษัท รับออกแบบและรับเหมา งานก่อสร้าง งานตกแต่งภายใน งานแลนด์สเคป  งานกราฟฟิค งานอนิเมชั่น
"idea inside design & construction" อยู่ตที่ถนน นิมมานเหมินทร์ เยื้องร้าน iberry (ของปี่ "นมอุโด๊ต" )เจียงใหม่
085-9381-999  www.idea-inside.com , http://ideainside.multiply.com

เปิดร้านกาแฟ " come on smile cafe " พื้นที่ในร้าน Photobug สาขาจ้างเผือก เชียงใหม่
เปิดร้านขายเสื้อผ้าที่ หน้ามอชอ โซน 1  ซอย 3 ล็อค 2  
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4207
ความดี
3210
เครดิต
3210
จิตพิสัย
2803
จังหวัด

หวัดดีครับ ชื่อ เนี๊ยบ ครับ รัก ภาพ และ เสียง ทุกแบบ  รู้จักที่นี่เพราะ กำลังจะชื้อกล้อง 550D ครับ
อยากเอามาถ่าย MV ครับ แต่ไม่รู้เรื่องกล้องเลยครับ กำลังสนใจครับ
ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ และ พี่ๆ ทุกคนครับ ฝากตัว และ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ http://www.facebook.com/surapolnoi

ตอนนี้เรียนดนตรีอยู่ครับ

ผลงานที่ผ่านมา  จะเป็นเรื่องเพลงซะมากกว่าครับ  

เคยทำเว็บให้วง ใน music bug  
เคยทำ flash แบนเนอร์ให้ RS

ส่วนตัวทำเพลง ทำวงครับ วงเป็นแนว metal แต่ จริงๆ ผมชอบเพลง เพราะนะ
ประวัติ
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%81_%28%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%B5%29

เว็บวงครับ
http://www.facebook.com/quakeband
http://www.myspace.com/quakeband
http://quakeband.hi5.com/

เงิน
1138
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ชื่อ มาร์ค ครับผม

ปัจจุบันเรียน ภาพยนต์ อยู่ที่ม.อัสสัมชัญ ครับ

ปี 4 แล้วแต่ยังงู ๆ ปลา ๆ อยู่เลย

ดีใจที่ได้เป็นหนึ่งในสมาชิกเวปนี้ครับ

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ทำรายการTV อยู่คับ  ใช้ 500D จะลองใช้ถ่ายและตัดต่อดู กำลังจากไปเกาะสมุย
eed
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
965
ความดี
889
เครดิต
958
จิตพิสัย
721
จังหวัด

สวัสดีทุกคนด้วยครับ    ชื่อ อี๊ด  ครับ     ปรกติ ถ่าย vdo  ครับ  dslr ยังไม่เคยลองขอศึกษาก่อน    และปรกติ ไม่ค่อย สมัครเวปไหน  หาข้อมูลอย่างเดียว แต่ที่นี่
น่าอยู่ครับ  ทุกคนช่วยแชร์ความรู้กัน  ผมว่าบ้านเราต้องพัฒนาจากแบบนี้ทุกวงการนะครับไม่ไช่แค่ media

เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อตั้มครับ ทำงานด้านผลิตเพลงประกอบโฆษณา  TVC, Radio Spot,  Event
สนใจเรื่องถ่าย  VDO  ตัดต่อ มากครับ เลยสมัครเข้ามาหาความรู้ในเว็บนี้ครับ
ขอขอบคุณสำหรับความรู้ที่ได้จากผู้รู้ทุกท่านครับ
เงิน
1042
ความดี
92
เครดิต
35
จิตพิสัย
236
จังหวัด
สมุทรปราการ
สวัสดีครับ ถึงยังเรียนไม่จบแต่อยากมีผลงานของตัวเองบ้าง เลยเข้ามาหาประสบการณ์ด้วยเน้อ
เงิน
1042
ความดี
92
เครดิต
35
จิตพิสัย
236
จังหวัด
สมุทรปราการ
ตอบกลับโพส 165 โพสของ (setsuna00)
  ยินดีที่ได้รู้จักครับ
เงิน
1042
ความดี
92
เครดิต
35
จิตพิสัย
236
จังหวัด
สมุทรปราการ
ตอบกลับโพส 176 โพสของ (mrtum)
  แจ๋วเลยถ้าอย่างนั้นช่วยแบ่งปันความรู้ให้ผมด้วยนะฮะ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2258
ความดี
1174
เครดิต
1099
จิตพิสัย
1244
จังหวัด
ศรีสะเกษ

สวัสดีครับ ผมชื่อ เสก ครับ
อยู่ อีสานใต้ อำเภอติดชายแดน ไทย-กัมพูชา(เขาพระวิหาร) อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ผมทำอยู่หลายอย่าง................. ทำโน่น ทำนี่ ..ปัจจุบัน โน่น หาย เหลือแต่ ...หนี้... 5555  ใครป็นเหมือนผมบ้าง.. ทำห้องอัดเสียง เป็น Sound Engineer  ครับ แต่จริงๆชอบงานถ่ายทำมากกว่า เพราะทำงานจริงใช้คนไม่เยอะ บางที่ทำคนเดียวก็ได้ ปัจจุบัน ใช้ กล้อง Canon DVCAM  XL2 รับทำสารคดีในท้องถิ่นครับ เป็นฟรีแลนซ์ ด้วยบางโอกาส.. เห็นงานจาก DSLR แล้ว ..ชอบมาก แต่ไม่เคยลอง เพราะตัวเองยังไม่มี...ฮิๆๆๆๆ มี D350 ตัวหนึ่ง มันได้ภาพนิ่ง.. เป้าหมายต่อไป..ต้องลอง..
เคยอยู่ เนชั่น ทีวี ยุคแรกๆๆ รุ่นตอกเสาเข็ม จากนั้นเบนเข็ม มาเป็นนัก...กู้..... (กู้ระเบิด..เพื่อมนุษยธรรม) ได้มีโอกาสทำงาน..ไปออกอากาศที่ ญี่ปุ่น เหมือนกัน..
นิติศาสตร์ รามฯ ไม่เกี่ยวกับ Multimedia เลย แต่ชอบ  ปัจจุบัน ทำห้องบันทึกเสียง ออดิโอ ซอร์ซ สตูดิโอ สถานีวิทยุ รับงานถ่าย วีดีโอ ตัดต่อ Sound Engineer ได้วิทยายุทธ จาก. อ.โยธิน (TOTAL SOUND) มีอะไรก็ชี้แนะด้วยนะครับ  ฝากตัวกับที่นี่อีกคน....

ยาวไปแล้วละ...........ช่วยดันอีกแรง ให้ TDF ของเราดังๆๆๆๆ คร๊าาาาาาาาาบ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้