สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116976เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
540
ความดี
251
เครดิต
177
จิตพิสัย
247
จังหวัด
อุดรธานี
สมาชิกใหม่ครับ ผมโก๋ ทำธุรกิจส่วนตัว เกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตและ งานกราฟิคบางอย่าง +ภาพถ่าย

เข้ามาหาความรู้จากเพื่อนๆในเวปที่อบอุ่นแห่งนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1534
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รายงานตัวก่อนเลยคร้า ... ขวัญข้าว  ค่ะ

แปรผันมาจากการเปนนางแบบเกือบ5ปี  ได้หันมาจับกล้อง DSLR กับทีมช่างภาพของหนังสือ Camerart Magazine อยู่พักใหญ่
ตอนนี้ทำตามฝันของตัวเองเปิด studio เล็ก ๆ อยู่ที่จ.ภูเก็ต และกำลังจะขยายไปยังจ.สตูลค่ะ    

รับผลิตรายการโทรทัศน์ สื่อโฆษณา มิวสิควิดิโอ คาราโอเกะ VDO Presentation งานออแกไนซ์ อีเว้นท์ จัดงานแต่งงาน
จัดคอนเสิร์ต งานสิ่งพิมพ์.

ผลงานที่ผ่านมา(โดยส่วนใหญ่) คือ mv เพลงเพื่อชีวิตทั่ว ๆ ไปของทางภาคใต้  ทั้งใต้ดิน ทั้งค่าย"มิตรภาพเพลง" ทั้งค่ายDonmuang Records
และอื่น ๆ อีกมากมาย  (มาอยู่ใต้อะเน๊อะ!! ก็คงเจาะกลุ่มทางนี้ 555)

ติดต่อได้ที่ kwan_kaw_kar@hotmail.com  (facebook,msn) หรือ heartblack (line) ได้นะค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าาาา
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สระบุรี
สวัสดีคร้าาชื่อทรายค่ะ
ตอนนี้เป็นนักศึกษา สาขานิเทศศิลป์นะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเรยค่ะ ^^
เงิน
64
ความดี
100
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผมพยับครับ ชอบการถ่ายวีดีโอเป็นที่สุด แต่ถ่ายไม่ค่อยดี ไม่รู้องค์ประกอบ แต่ก็ดำน้ำไปเรื่อย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ
เงิน
393
ความดี
196
เครดิต
77
จิตพิสัย
222
จังหวัด
สวัสดีชาว ThaidFilm ครับ ผมตุ้ยครับ จริงๆเล่นมานานแล้วแต่พึ่งจะสมัครครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)
เงิน
133
ความดี
169
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
ปัตตานี
มังครับ เป็นครูครับ กำลังสนใจการทำวีดีโอครับ ฝากตัวด้วยนนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
น้องใหม่มาขอแนะนำตัวค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ เรียกว่า มนต้นไม้ หรือ มน(เฉยๆ) ก็ได้ค่ะ

แหะๆ พออ่านประสบการณ์และความรู้แต่ละท่านแล้วหนาวเลยเรา ไม่ได้เรียนอะไรมาทางนี้เลยสักนิด รู้อยู่อย่างเดียวว่าโคตรชอบดูหนังกับอ่านหนังสือเลย เป็นนักเขียนอิสระ(เน้นนิยาย)ค่ะ ชอบขีดๆเขียนๆเล่าเรื่องผ่านตัวหนังสือ และถ่ายภาพ แต่ฝีมือไม่ค่อยเอาไหนเท่าไหร่ เพราะว่า เน้นเอามาเขียนมากกว่า

แต่ที่เข้ามานี่เพราะอยากแลกเปลี่ยนทัศนะคติและมุมของคนทำหนังนะค่ะ เพราะที่ตัวเองเขียนหนังสือได้ เริ่มจากดูหนังเป็นหลักแท้ๆเลย พอแล้วเน๊อะๆ ไม่มีอะไรจะเขียนแล้ว ฝากตัวกับเซี้ยงจี้ เอ้ย...ไม่ใช่ ด้วยคนนะคะ แฮ่...
เงิน
440
ความดี
414
เครดิต
257
จิตพิสัย
310
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อคิม ครับ พึ่งเรียนจบครับ
ฟรีแลนท์ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับกล้องครับ ส่วนมากจะถ่ายภาพนึ่งซะมากหว่าเพราะชอบ และรีทัชครับ
แต่ก็ต้องถ่ายวีดีโอด้วยเพราะช่วงนี้ ต้องทำเป็นหลายอย่างไม่งันไปไม่รอดแน่ๆ !!
เคยทำโปรดักชันโฆษณาครับและ ทั้งถ่ายทั้งตัด  ล่าสุดก็พึ่งตัดMV ครับ
ขอเข้ามาหาความรู้ใส่หัวหน่าๆหน่อยนะครับ^^"
ขอบคุณมากครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ปัตตานี
สวัสดีครับ
ชื่อเรียก  kobori เป็นนักศึกษาปีสี่
กำลังหลงไหลในการใช้กล้องและตัดต่อมาก

ข้าน้อยขอคาราวะศิษย์พี่ทั้งหลายด้วย
ขอบคุณครับ

เงิน
113
ความดี
169
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
เชียงใหม่
สวัสดีครับ ผม อาร์ม ครับ

เป็น นศ. การสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในเชียงใหม่

งานอดิเรกทำหนังสั้นกับเพื่อนๆ ส่งประกวดครับ
โปรแกรมที่ทำเป็น Vegas เท่านั้นครับ PR,AE ไม่ได้เลยซักอย่าง 555

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เงิน
4
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีคับ ผมสมาชิกใหม่นะคับ เป็นนักเรียนกำลังศึกษาเกี่ยวกับหนัง ไรเงี่ยคับ ไงก็..

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
เงิน
262
ความดี
315
เครดิต
256
จิตพิสัย
401
จังหวัด
สวัสดีครับ เป็นช่างภาพประจำ และรับจ๊อบถ่ายภาพวันหยุดงานครับ ถ่ายภาพนิ่งมาตลอด เพิ่งเริ่มจับงานวีดีโอด้วย DSLR ครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ผมชื่อซุปครับ ^_^
เงิน
262
ความดี
315
เครดิต
256
จิตพิสัย
401
จังหวัด
คุณเนส ผมอยากทำโปรดักชั่นเฮาส์มากเลยยยยย มีความรู้อะไรมาแบ่งปันกันบ้างนะคร๊าบ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อ แอก นะครับ
สมัคร thaidfilm ไว้นานแระแต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาเท่าไหร่ครับ ได้แต่แอบดู แอยอ่านผ่านๆ
ตอนนี้เรียนโทกำกับภาพยนตร์อยู่ และก็ทำงานที่เซ็นทรัลสำนักงานใหญ่ ฝ่าย HR Media ถ่าย MV ถ่ายหนัง ถ่ายรายการ, ตัดต่อ ,Graphic ,3D , Presentation ทุกอย่างครับ

เริ่มจับงาน VDO เมื่อ 13 ปีที่แล้ว เครื่องแรกในชีวิตที่ตัดต่อคือ JVC Media Workstation ครับ ตอนนั้นอยู่ปี 3 จากนั้นก็เก็บค่า Exp เรื่อยมา ปัจจุบันค่อนข้างคล่องหลายโปรแกรมครับ ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เทคนิค ต่างๆครับ ไม่หวงวิชาครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

[หนึ่งในผู้ก่อตั้ง newstorypictures ครับ]
ลอง search ใน Youtube ดูนะจ๊ะ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
163
ความดี
201
เครดิต
110
จิตพิสัย
146
จังหวัด
กาญจนบุรี
สวัสดีคับชื่อเดชคับไม่มีความรู้เรื่องกล้อง dslr ไม่ไเคยใช้ แต่กำลังสนใจอยากมีความรู้เกี่ยวกับกล้องdslr
ถ่ายภาพเป็นบ้างแต่ภาพไม่ค่อยสวยเท่าไร555  ตัดต่อเป็นนิดหน่อย ใช้ Edius ตัด ตัดแบบง่ายๆนะ
ทำงานที่ สทท.กาญจนบุรี (ลูกจ้างชั่วๆ เอย ชั่วคราว555)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้