สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116975เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

oka
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีพี่ๆ ThaiDFilm และสมาชิกทุกคนครับ

วันนี้เพิ่งสมัครมา ที่สมัครเพราะชอบด้านนี้ครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมชื่อ O ครับ

มาเจอเว็ปนี้ถือว่าโชคดีมากเลยจะได้หาความรู้เพิ่มเติม

oka
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
สวัสดีพี่ๆ ThaiDFilm และสมาชิกทุกคนครับ

วันนี้เพิ่งสมัครมา ที่สมัครเพราะชอบด้านนี้ครับ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมชื่อ O ครับ

มาเจอเว็ปนี้ถือว่าโชคดีมากเลยจะได้หาความรู้เพิ่มเติม

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1338
ความดี
261
เครดิต
176
จิตพิสัย
369
จังหวัด
ฉะเชิงเทรา
สวัสดีครับ ชื่อเหน่งครับ

อยู่จังหวัดฉะเชิงเทรา ชอบถ่ายภาพมาตั้งแต่เด็ก แต่ตอนนั้นไม่มีเงินครับ ก็อาศัยลองกล้องตามชมรมถ่ายภาพกับเค้า ตอนนี้พอมีกล้องเป็นของตัวเองก็จะพยายามเรียนรู้เพิ่มเติมครับ
เงิน
113
ความดี
169
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อ นัท เป็น editor อยู่บริษัท Ln Studio   กทม เป็น production house  ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจเช่าอุปกรณ์การถ่ายทำทุกประเภท ทางบริษัทของผมมีอุปกรณ์พร้อมทุกอย่างไว้บริการเพื่อนๆพี่ๆน้อง ในราคาที่เป็นกันเองครับ (ของมีคุณภาพทุกชิ้นนะครับ) อีก อีกทั้งยังมีบริการให้เช่า  จอโปรเจคเตอร์ 3d พร้อมอุปกรณ์, ผู้ช่วย, เริ่มต้นเพียงวันละ 15000 บาท สนใจติดต่อผมได้โดยตรงที่เมลล์นี้เลยครับ boingbig@hotmail.com
เงิน
152
ความดี
154
เครดิต
110
จิตพิสัย
111
จังหวัด
สมุทรปราการ
น้องใหม่งานภาพ VDO มุมสูงครับ
สวัสดีครับ ดีใจได้เจอเวปที่ให้ความรู้ทางถ่ายภาพ VDO โดย DSLR จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ
ทางผมเองรับงานทางด้านถ่ายภาพมุมสูง และจำหน่ายอุปกรณ์ ด้วยครับ หากมีเพื่อนๆ ท่านใดสนใจติดต่อได้ครับ
081 402 5355 หนุ่ม
www.ThaiSkyVision.com
sakan.a@hotmail.com

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1130
ความดี
154
เครดิต
77
จิตพิสัย
130
จังหวัด
สวัสดีครับ
ผมชื่อวีนะครับ กำลังเรียนอยู่ มรภ.สวนสุนันทา
ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ
เเอบมาเเสวงหาความรู้เพิ่ม อิอิ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับผมแม็กครับ

ชอบถ่ายภาพ
เงิน
64
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชัยภูมิ
สวัสดีสมาชิก ThaiDFilm ทุกคนครับ กำลังหาความรู้ทางถ่ายภาพ VDO ด้วยกล้อง DSLR
ปกติเข้ามาศึกษาบ่อย ๆ แต่ไม่มีโอกาสสมัครสมาชิก ดีมากเลยครับที่เจอเวปนี้จะได้ศึกษาหาความรู้เพิ่ม
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1060
ความดี
803
เครดิต
716
จิตพิสัย
1444
จังหวัด
อุดรธานี
สวัสดีครับ
ผมชื่อ แมน จบตัดต่อพันธุศาสตร์+นิเวศ มาครับ สมัยเรียน ป.ตรี มีโอกาสได้ทำหนังสั้นส่ง ในวิชาเลือกรู้สึกชอบ
แต่งานที่ส่ง อาจารย์ห่วยมาก เลยศึกษาเพิ่มเติม ปรากฎว่าพอศึกษาด้านนี้ ดึกแค่ไหนก็ไม่รู้สึกเหนื่อย
ไม่รู้สึกง่วงเลยครับ มารู้ตัวอีกทีผมคงชอบมันแล้วล่ะ
เพิ่งมีกล้องได้ไม่นาน แต่ก่อนฝึกรีทัช ตัดต่อภาพ (เวลาว่างๆก็แต่งภาพ ลดหุ่น เพิ่มดูมๆ แต่งหน้าใสให้เพื่อนๆผู้หญิงอัพเฟซบุคครับ )  
ตอนนี้กะว่าจะศึกษาด้านงานวิดีโอจริงจังแล้วครับ
ยังไงคงต้องฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ผม มินคับ  จบท่องเที่ยว ราชภัฎโคราช ทำงานด้านเว็บ อยู่ ททบ 5 ครับ (จบท่องเที่ยวมาทำเว็บ เอิ้กๆ) แอบมาหาความรู้ตามกระทู้พี่ๆคับ ขอบคุณคับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2572
ความดี
646
เครดิต
270
จิตพิสัย
463
จังหวัด
แป๊ะ ครับ
เงิน
44
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีคับพี่ๆ ผมชื่อบอล
ผมทำงานบริษัท ของพี่สาวเป็นเอเจนซี่ บริษัทเล็กๆ แถวๆบางเขน
ผมชอบและอยากทำพวกสกู๊ปงานโฆณษา ไม่มีความรู้เลย ผมใช่กล้อง600d พึ่งหัดถ่าย
ไม่ทราบว่าจะถ่ายพวกสกู๊ปโฆษณาได้มั้ยคับพี่ๆ หรือต้องใช้อปุการณ์เพิ่มประมาณไหน
ผมอยากเรียนรู้จริงๆคับ ขอคำชี่แนะทางสว่างให้ผมด้วย

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
784
ความดี
268
เครดิต
220
จิตพิสัย
419
จังหวัด
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ผมชื่อวาวาครับ อยู่หลักสี่ กรุงเทพฯ ครับ

ปัจจุบันทำงานร่วมกับฝ่ายผลิตสื่อที่มูลนิธิกระจกเงา รับจ๊อบถ่ายภาพทั่วไปด้วยครับ

เริ่มทำงานวิดีโอมาได้ 1 ปีแล้ว ถ่ายด้วย DSLR ครับ ยังไม่ชำนาญด้านการถ่ายทำ ถนัด editor มากกว่า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ .. ขอบคุณครับ
เงิน
233
ความดี
279
เครดิต
220
จิตพิสัย
307
จังหวัด
สวัสดีครับ  ผมเพิ่งสมัครมาเป็นสมาชิกใหม่  

ชื่อกฤต นะครับ  

เมื่อก่อนทำงานด้านถ่าย / ตัดต่อ วีดีโอ

ตอนนี้มาทางรับแต่งเพลง  ทำเพลง    

เล่นดนตรี - ร้องเพลงกลางคืน  และงานอีเว้นท์ทั่วไป

ซ่อมกีต้าร์  ปรับแต่ง เซตอัพ   มีรับงานถ่ายภาพบ้าง    

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Facebook  :  Krit  Nampan
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนครับ (มือใหม่หัดใช้ Adobe Premier pro)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้