สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116971เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ขอนแก่น
สวัสดีครับ โต ครับ ปัจจุบัน ทำงานด้านตัดต่อ

เริ่มจากภาพนิ่ง ยุคฟิมล์ (ความชอบส่วนตัว) จัดพลัดจับพลูได้มาเรียนรู้และทำงานด้านโฟสต์ จนได้

เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ขอนแก่น
จากที่อ่านมา รู้สึกผมจะเด็กมาก สวัสดีครับ ผมชื่อเล็กนะครับ กำลังเรียนอยู่ชั้นม.4จะขึ้นม.5ครับ สนใจในงานด้านสื่อวีดีโอครับ ผมฝันเอาไว้ว่าถ้าจบม.6จะเรียนต่อนิเทศ แต่ไม่รู้ว่าจะจบรึป่าวนี่สิ... แต่ก็อย่างที่เขาว่านั่นและครับ ฝันให้ไกลไปให้ถึง (แค่ครึ่งทางก็พอ) ผมมีเพื่อนร่วมอุดมการที่ไม่ค่อยเข้าขากันเท่าไหร่อยู่คนนึง กะว่าถ้าเรียนจบจะมาทำงานด้วยกัน แต่จะหาประสบการณ์ชีวิตไปพลางๆก่อน งานของผมมีแต่งานห่วยๆ เลยอยากมีอาจารย์ช่วยสอนหน่อย แนะนำกันหน่อยนะครับ
เงิน
69
ความดี
125
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ติครับ น้องใหม่ พึ่งสมัครเข้าเวปนี้วันแรก

ที่ผ่านมา ถ่ายภาพนิ่งเป็นหลักครับ ตอนนี้สนใจ time lapse เลยถามอากู๋ไปเรื่อยๆ จนเจอเวปนี้เข้า เลยสมัครสมาชิกเลยครับ

น้องใหม่ด้านการถ่ายวีดีโอครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. ใครมีออกกอง (ค่าแรงไม่เอา) หรือจะแนะนำอะไรเพิ่มเติม ยินดีมากๆ ครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
แม่ฮ่องสอน
ผมม่อนครับ มาเจอเพจนี้เพราะอยากซื้อสินค้าอะเนาะ >< มีอะไรก็ ทักทายได้ครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
433
ความดี
349
เครดิต
242
จิตพิสัย
366
จังหวัด
ชื่อโฟล์คครับ เป็นมือใหม่ ถ่ายวิดีโอกับจักรยาน ตัดต่อพวกข้อมูลการขี่จากการมินไส้ครับ ใช้โกโปรเป็นหลัก มาศึกษาด้่นอื่นเพิ่มเพื่อเอาไปทำงานด้านเว็บท่องเที่ยวในอนาคตครับ (ตั้งใจเก็บเส้นทางทัวรัริ่งไว้ให้คนอื่นดูเป็นข้อมูลเส้นทาง)
เงิน
194
ความดี
282
เครดิต
242
จิตพิสัย
175
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อโชครับ Sho
เป็นช่างภาพ & ช่างวิดีโอฟรีแลนด์ รับงานทั่วไป
อาศัยอยู่ที่กรุงเทพฯครับ ถ่ายภาพมาได้เกือบจะ 1 ปีแล้วครับ
งานส่วนใหญ่จะเป็นงานรับปริญญา กับ งานแต่งงานครับ
ปัจจุบันใช้กล้อง 60D กำลังจะเปลี่ยนเป็น 5D Mark III แล้วครับ :D
ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ๆทุกคนนะครับ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ของ(foolmoon)
สวัสดีครับผม เท็น ปกติเป็นนักดนตรี ตอนนี้ทำงานSpring News แต่ปกติชอบถ่ายเอ็มวี ทำโฆษณษ ยังฝึกหัดก๊าฟ >_<
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
159
ความดี
145
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
ผมเป้ครับ เป็น Engineer ชอบ Motion Graphic เป็นพิเศษ ชอบถ่ายวีดีโอด้วยค้าบ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ปทุมธานี
สวัสดีครับ ผมชื่อ "เดียร์" ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุก ๆ ท่าน :-)
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ปทุมธานี
สวัสดีครับ ผมแม็กครับ ทำงานเป็น Sale Engineer ที่บริษัท แรงค์ พี.ที.โอคอร์เนอร์ จำกัด จัดจำหน่ายระบบและอุปกรณ์เกี่ยวกับกล้องวีดีโอ กล้องภาพยนต์ TV Automation เครื่องสแกนฟิล์ม ระบบสตรีมมิ่ง ฯลฯ ครับ

งานอดิเรกรับถ่ายภาพนิ่ง พวกงานรับปริญญา งานแต่ง ฯลฯ และกำลังศึกษาการถ่ายวีดีโอด้วย DSLR ครับ จะเพิ่มเติมงานอดิเรกรับถ่าย VDO ด้วย

ใช้กล้อง Nikon D7000 ครับ กำลังศึกษาอยู่ว่าจะซื้อ Support Rig หรือ SteddyCAM หรืออะไรดีมาทดลองใช้ หรือถ่ายงานเพื่อนๆกันเองๆก่อนะครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
263
ความดี
146
เครดิต
77
จิตพิสัย
222
จังหวัด
สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมชื่อ Jack

ไม่ได้เล่นกล้องวีดีโอครับ แต่เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้อยู่บ่อยครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครศรีธรรมราช
สวัสดี ผมมาจากทีมงานโปรดักชั่นเล็กๆ ฝากไว้ด้วยครับ
เงิน
216
ความดี
272
เครดิต
275
จิตพิสัย
156
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมหนุ่ยครับ วางระบบ ห้องStudio ทั้งระบบ ภาพและเสียง ตัวแทนจำหน่าย กล้อง DSLR และกล้องโปร อุปกรณ์เสริม https://www.facebook.com/pages/Sonypanasonic-PRO/210603895804548?ref=hl
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สมาชิกใหม่ค่าาา
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2908
ความดี
961
เครดิต
112
จิตพิสัย
223
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมชื่อ ธนวรรธน์ (วัติ) หรือ จ๊อบ

ปัจจุบันเป็นเจ้าหน้าที่เทคนิคปฎิบัติการด้านการตลาด ของบริษัท ดูทีวีมีเดีย จำกัด จำหน่ายอุปกรณ์ Blackmagic Design และเป็นช่างภาพประจำทีมงานถ่ายทอดสด Live Streaming ของ บริษัทดูทีวีมีเดีย เช่นกัน

เริ่มชอบการถ่ายทำวีดีโอตั้งแต่ตอนเรียนมหาลัยครับ หลังจากเริ่มถ่ายภาพมาซักพัก ก็เปลี่ยนแนวมาชอบงานวีดีโอและเริ่มทดลองถ่ายเอง แต่ไม่ได้เก่งมาก จนได้ทำที่บริษัทนี้ได้เล่นกับกล้อง Blackmagic Design แบบลึกๆ แล้วก็มีพวกกล้อง Video ต่างๆมากมาย ก็ยิ่งรักการถ่ายวีดีโอครับ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้