สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116974เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
174
ความดี
130
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ชื่อหนูครับ อาชีพหลักเป็นนักดนตรี แต่หลังๆนี้เริ่มสนใจงานถ่ายวิดีโอตัดต่อ ทำเอมวี แต่ก็งูๆปลาๆ อาศัยมั่วๆเอา ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
303
ความดี
514
เครดิต
410
จิตพิสัย
310
จังหวัด
ปทุมธานี
หวัดดีทุกคนคับ ชื่อนพคับ มีโอบี ไฮเดฟคับ ใช้กล้องHITACHI รุ่น SK-HD1000 ใช้สายไฟเบอร์ ออฟติค
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับผมชื่อ เทค นะครับ (ออกเสียงไม้โท)
เป็นวัยรุ่นวัย 15 ปี (2541) เท่านั้นแวะมาเล่นเว็บบอร์ดนี้ เรียนอยู่ ม.4 ครับ
อยากจะรู้ถึงรายละเอียดของงานกล้่องและการตัดต่อภาพครับ
ตอนนี้อยากได้วิธีทำ DIY DOLLY / DIY Stabilizer / เครน DIY เข้ากับกล้องโทรศัพท์มาก ๆ ครับ กล้องโทรศัพท์ชัดจนอยากจะทำเป็นผลงานตัวเอง ใครมีวิธีทำที่ให้ทำได้ง่าย ๆ ก็มาบอกวิธีทำกันหน่อยครับ อยากทำเองมากเลย

งานอดิเรกก็ตัดต่องานเล่น ๆ บางทีก็ถ่ายวีดีโอเล่น ๆ กับเพื่อน ๆ ครับ
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชื่อ โย ครับ เป็น โปรดิวเซอร์ อยู่ที่ Pastelblue Studio ครับผม
เงิน
34
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชอบตัดต่อครับผม
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
สวัสดีครับ ราชูครับ เป็นสงขลามาอยู่เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์ครับทำโครงการตามแนวทางพระราชดำริ ปลูกป่า และช่วยเยาวชนที่ไม่มีทุนการศึกษาแต่ขยันเรียน ทำโครงการแผ่นดินธรรมแผ่นดินพอเพียง ( สมบัติพ่อ). เปิดสตูดิโอทำสารคดีทั่วไป ให้เยาวชนได้มีส่วนร่วมในสังคมกับการสร้างสันประสบการอยู่กับป่าอดีตเป็น ตากล้องอยู่ในวงการมา 30ปีเบื่องหลังหลายงานตั้งแต่รายการฝันที่เป็นจริง ตามไปดู นาทีทอง ฯ ปัจจุบันช่วยสงเคราะเด็กม้ง เขาค้อ ทำหนังแผ่นส่งอเมริกาให้ ม้ง ที่อพยพไปอยู่อเมริกาครับ ผ่านประสบการเอาเปรียบทางด้านสังคมมาเยยะครับแต่ก็ต้องปรงไห้ได้ต่างจิตรต่างใจ ตอนนี้เด็กม้งก็มีฝีมือและประสบการบ้างแล้วครับ ปัจจุบัน ใช้กล้อง cannon. 5d3 'sony. Fs700'ตัวโปรด Sony XDCAM 422 pmw200'gopro hiro3 ,เป็นอุปกรณ์หลักในการทำงาน บางครังทำเสร็จไม่ได้ตังก็มี นัดแล้วรอเก้อก็มี แต่ก็มองโลกในทางที่ดีครับ 40ฟิล์มสตูดิโอครับ
เงิน
733
ความดี
625
เครดิต
661
จิตพิสัย
445
จังหวัด
ภูเก็ต
ชื่อ กล้วยครับยินดีที่ได้รู้จักน้าๆทุกท่านนะครับ
เงิน
37
ความดี
107
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
สวัสดีค่ะชื่อ 1212312121 (ขอเป็นนามแผงนะค่ะ) ทำงานด้านProduction 5ปีค่ะ พึ่งเริ่มเปิดproductionเป็นของตัวเอง ใครสนใจอยากได้วีดีโอ สามารถติดต่อได้นะค่ะ และสำหรับเพื่อนๆที่รับฟรีแลนบอกกันได้เลยนะค่ะ
เงิน
392
ความดี
418
เครดิต
319
จิตพิสัย
406
จังหวัด
สวัสดีค่ะชื่อนกกะตั๊วค่ะ
ทำรายการทีวี4ปี ทำงานสตูดิโอภาพนิ่งมา4ปี ทำอีเว้นท์ 1ปี ทำงานสนามบินเพราะอยากได้ภาษาอังกฤษอีก3ปีค่ะ ทั้งมดนี้ตำแหน่งproducer ค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจออกมาทำอาชีพอิสระรับงานทั้งภาพนิ่งและวีดีโอ รู้สึกประทับใจกับพัฒนาการของกล้อง. DSLR มากค่ะ สีสวยใช้งานง่าย อยากขอบคุณ thaidfilm ที่ทำเวบนี้ขึ้นมาค่ะ
เงิน
646
ความดี
562
เครดิต
493
จิตพิสัย
880
จังหวัด
ราชบุรี
เอิ่มมมมมมมมมมมมมมมมม ชื่อเรนครับ มีปัญหาบ่อยยยยยย มาก เลยมาขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ
เงิน
1524
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
แนะนำตัวคร้าาา ชื่อยุ้ย ค่ะ
ทำงานอยู่ที่ ClaylorStudio ตำแหน่ง Co Producer
พึ่งจะได้มีโอกาสมาทำงานด้านนี้เป็นครั้งแรก รู้สึกว่ามันใช่เลย งานแบบนี้แหละที่ชอบ
แต่ยังไม่ค่อยจะมีประสบการณ์มากนัก คงต้องค่อยๆเรียนรู้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปเรื่อยๆ
แล้วตอนนี้ก็กำลังหัดเรียนรู้เกี่ยวกับการถ่ายภาพ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ มีอะไรคุยกันได้นะค่ะ punjisaa@gmail.com

เงิน
174
ความดี
110
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อหนุ่มครับ ( ศุภวิญญ์ มุ่งมาตร ) ปกติทำงานเพลง Procucer - composer - music director - musician
ปกติถ้าเกี่ยวกับงาน post จะเป็นคน score ซะมากกว่า มีโฆษณาบ้าง แต่จำชื้อสินค้าไม่ค่อยได้ ที่พอจำได้คือ
title JSL , เพลงรายการ ไทยมุง TPBS , รายการ ชุมชนต้นแบบ TPBS , เพลงtheme ตอนต่างๆในรายการ ต้องกล้า Ch9 , เพลง theme AF 5  
เนื่องจากได้ทำเพลง indy ขึ้นมาเลยทำ mvกันเองกับน้องๆ ทำไปทำมาชักสนุกเลยเริ่มศึกษาเรื่อยๆ เลยเข้ามาขอควสมรู้ที่นี้  แต่ถ้าเป็นเรื่องเพลง หรือการ บันทึกเสียง  ผสมเสียง  คิดว่าอันไหนผมพอช่วยได้ก็บอกนะครับ เต็มที่

ปัจจุบันได้มีโอกาสตัดหนังให้รุ่นพี่ด้วย   สนุกดีครับ
เงิน
47
ความดี
107
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
เพชรบุรี
สวัสดีครับ ผมยังไม่เก่งขอดูและศึกษาวิธีการจากเพื่อนๆนะครับ
เงิน
844
ความดี
316
เครดิต
352
จิตพิสัย
413
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อโชกุนครับ

อาชีพหลักเป็นนักแสดงครับ ช่วงหลังอยากลองทำหนังของตัวเองเลยลองมาศึกษาดูครับ ฝากตัวด้วยขอรับครับกระผม
เงิน
36
ความดี
82
เครดิต
23
จิตพิสัย
110
จังหวัด
สวัสดีปี57ครับพี่ๆสมาชิกทุกๆท่าน ผมชื่อแอล กำลังจะจบมหาลัยเรียนบริหารคอมพิวเตอร์ธุรกิจ แต่เพิ่งมาชอบด้านการตัดต่อวิดีโอ และทำ กราฟฟิควิดีโอ หลังจากทำโปรเจคถ่ายวิดีโอ สอนประกอบคอมพิวเตอร์และก็ลงวินโดว์ เลยรู้สึกว่ามันสนุก (ถึงแม้งานจะกาก) แต่รู้สึกว่านี่แหละด้านที่ใช่ ทั้งๆที่แต่ก่อนคิดกับตัวเองว่า ไม่เขียนโปรแกรม ก็ทำเว็บไซต์ ซักอย่างแหละที่มันเป็นตัวของเรา แต่สุดท้ายก็ไม่ใช่ กำลังจะหาที่ฝึกงาน ลำบากใจเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะไปยังไงเริ่มยังไง เพิ่งมาเจอเว็บนี้ครั้งแรกเลย  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ถ้ามีคำแนะนำอย่างไร รบกวน kobkunkub@hotmail.co.th

FB https://www.facebook.com/?q=#/Oropherlloa?ref=tn_tnmn
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้