สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116977เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
หวัดดีครับ

ผมใช้ nex5 + gopro
เพิ่งมาหัดใช้ sony vegas ได้ 3 คลิปครับ
กำลังฝึกฝนอยู่ครับ
เงิน
170
ความดี
198
เครดิต
209
จิตพิสัย
124
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
ชื่อเล่น เพียว ครับ
ศึกษา อยู่ที่มหาลัย อยู่ปี 2 ครับ
ชอบในการ ถ่ายรูป และ ถ่าย VDO เป็นชีวิตจิตใจ ครับ

ยังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับบ
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กาฬสินธุ์
  สวัสดีครับ ผมชื่อโอ๋ครับ ทำงานที่วิทยาลัยเทคนิคกาฬสินธุ์ครับ มีความสนใจการถ่าย vdo ตั้งแต่สมัยเรียน ใช้กล้อง Panasonic M9000 (ม้วนใหญ่) ตอนนี้ใช้กล้อง DSLR canon 550D ทั้งภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
604
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
พิษณุโลก
สวัสดีครับ ผมชื่อ ฟู่ครับ ทำงานทางด้านถ่าย OB ถ่ายทอดสด พร้อมตัดต่อ มาประมาน 2 ปี
อยากทำด้านตัดต่อให้ให้ม่คุณภาพมากขึ้นการใช้ effect ต่างๆ
แต่ติดตรงหัวมันไม่ไปเรื่องแนวคิดการพอตเรื่องราวในงาน presentation 555
เพื่อนๆหรือพี่ๆคนไหนให้คำแนะนำได้แนะนำหน่อยนะฮาฟฟฟ แบบว่า อุปกรณ์พร้อมแต่คนไม่พร้อมอารมประมานนั้น 555
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีครับ ผมชื่อกนก นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ ท่านนะครับ
มีความสนใจในด้านการตัดต่อ Video แต่ความรู้ในด้านนี้ยังน้อยมาก จึงอยากรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กาญจนบุรี
หวัดดีครับ ผมชื่อ นีโน่ ครับ
อายุ 15 ย่าง 16
ตอนนนี้ก็เรียนอยู่ชั้น ม.4
ปัจจุบันก็รับงานตัดต่ออยู่เรื่อยๆ มีคนชอบให้ผมตัดต่อคลิปบ่อยๆ บางครั้งก้ได้เงิน แต่บางครั้งก็ไม่ได้ เพราะทำให้โรงเรียน 5555
ผมทำ studio อยู่กับเพื่อนๆครับ แต่ส่วนใหญ่เรื่องทำคลิป ผมจะมีบทบาทมากที่สุด ฉายเดี่ยวค่อนข้างบ่อย
ส่วนตัวไม่มี DSLR ครับ ทุกวันนี้ก็ใช้ของ studio เอา
ผมคิดว่าผมค่อนข้างที่จะมีประสบการณ์เรื่องทำคลิปพอสมควรครับ ศึกษาเรื่องพวกนี้มาได้ 1 ปีกว่าๆแล้ว
มั่นใจว่าตัวเองทำ VFX เก่งไม่แพ้เด้กรุ่นเดียวกันอย่างแน่นอนครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบบบ อิ๊อิ๊
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2572
ความดี
646
เครดิต
270
จิตพิสัย
463
จังหวัด
แปีะ ครับ  สมาชิกใหม่ครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2379
ความดี
1295
เครดิต
1039
จิตพิสัย
1242
จังหวัด

ผมนัทครับ
สนใจเรื่องถ่ายภาพมาตั้งแต่ม.ต้น เข้าเรียนนิเทศน์ที่หอการค้า เรียนจบก็ทำงานเป็นผู้ช่วยผกก.ที่แมทชิ่งสตูดิโอ
จากนั้นไปเรียนต่อด้านภาพยนต์ที่ Berlin Germany พอเรียนจบกลับมาก็มีคนชวนมาทำโฆษณาต่อ ทำไปเรื่อยๆ ก็มีคนชวนไปลองทำรายการทีวีที่ GMM TV ก็ไปครับ
ปัจจุบัน ทำงานอยู่ที่ทรูคอร์ป ด้านบริหารแบรนด์
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีครับ ผมชื่อ สเมิร์ฟคับ อายุ18ปี ม.6แล้ว

ผมตัดต่อVDOเป็นมือใหม่ผมเลยอยากศึกษาจากเวปไทยฟิล์ม ครับผม! ช่วยแนะนำด้วยครับ
เงิน
355
ความดี
375
เครดิต
292
จิตพิสัย
362
จังหวัด
ขอนแก่น
สวัสดีครับ ชื่อบิว ครับ
เป็น 1 ใน ผู้กำกับ E-San Short Film
งานส่วนใหญ่ที่เกี่ยวข้องคืองานแนวภาพยนตร์ครับ สั้นบ้าง ไม่สั้นบ้าง แล้วแต่คละเคล้ากันไป
เงิน
47
ความดี
108
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
สวัสดีครับ ผมยงครับ อยู่จันทบุรี ทำงานเกี่ยวกับกล้องวงจรปิด เมื่อก่อนเคยอยู่ในแวดวงตัดต่อแต่ตอนนี้เลิกทำเป็นอาชีพแล้วครับ อยู่ ตจว. ว่างๆก็ขี่มอเตอร์ไซด์เที่ยวไปเรื่อย มีโอกาสเป็นเจ้าของ DSLR เลยถ่ายไว้ทำวิดีโอตอนไปเที่ยวเอาไว้เป็นอนุสรณ์ ตอนนี้เพิ่งผันตัวมาใช้ MAC เลยหาความรู้เพิ่มเติม ก็เลยมาเจอเวปนี้หละครับ ความรู้ด้านโปรแกรมพรีเมียร์พอมีอยู่บ้าง แต่ทักษะการลำดับภาพมีเยอะพอสมควรยินดีแบ่งปันเป็นความรู้กันครับ มีคลิปน่าสนุกๆลองไปดูกันได้นะครับ youtube ค้นหาชื่อ mrsangsoom ได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ
เงิน
34
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงราย
hotbullet from chiangrai krub
เงิน
524
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กาฬสินธุ์
สวัสดีพี่ที่มีทั้งหมดในเว็บนี้ น้องใหม่ ชื่อ Matookwan
กำลังเรียนอยู่มหาลัย
สนใจและชอบ อยากทำหนัง  
ไม่มีประสบการณ์อะไรเลย เพิ่งมาเริ่มต้น
ขอบคุณในความรู้ที่พี่ๆทุกคนนำมาแบ่งปันในเว็บนี้
เงิน
1230
ความดี
197
เครดิต
127
จิตพิสัย
214
จังหวัด
ชลบุรี
สวัดีครับผมชื่อเอกครับ
มีหนอน 550D ฝุ่นเกาะอยู่ 1 ตัว เป็นพนักงานบริษัท
สนใจด้านการตัดต่อ VFX เวลาดูหนังศแล้วเอฟเฟกเขาทำเนียนมากก็อยากทำได้อย่างนั้นบ้าง
ตอนนั้นถ้าเอนฯวิดวะไม่ติด คงได้เรียนนิเทศน์ไปแล้ว
เงิน
262
ความดี
296
เครดิต
209
จิตพิสัย
296
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อแน็กครับ

อยู่ในทีมงาน bouquetmemories (บูเก้ เมมโมรี่) ครับ
ตัวผมเองเพิ่งจะหันมาถ่ายวีดีโอ ครับ ก่อนหน้านั้นมาสายภาพนิ่ง
และตอนนี้ได้หลงเสน่ห์ ของกล้อง dslr ที่เป็น vdo มากๆ
แต่งานประจำของผมทำออกแบบเว็บไซต์
และปัจจุบันผมเพิ่งทำเว็บเสร็จชื่อว่า www.bouquetmemories.com ลองเข้าไปติชม
และดูผลงานทั้งภาพนิ่งและวีดีโอ ได้นะครับ น้อมรับคำติชมครับ

หรือใครสนใจอยากพูดคุยก้ email  : bouquetmemories@gmail.com ได้เลยนะครับ

และตัวนี้เป็นตัวงานล่าสุดที่ผมได้ถ่ายและตัดต่อเองครับ 16/06/2556

^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้