สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 116803เข้าชม
  • 1230ตอบกลับ

แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
7026
ความดี
5631
เครดิต
5896
จิตพิสัย
6094
จังหวัด
เชียงใหม่

สวัสดีครับ
ชื่อ ดวง ครับ จบตรี คณะมนุษยศาสตร์ มช. ภาควิชาการสื่อสารมวลชน สาขาการหนังสือพิมพ์ ชอบทำข่าว สารคดี เขียนบทความครับ
ตั้งแต่ยังไม่จบก็ทำงานสื่อกระแสหลักที่กรุงเทพ กลับมาเป็นเอ็นจีโอ ทำสื่อทางเลือกประมาณที่เชียงใหม่ 6 ปี เพราะการที่เป็นองค์กรเล็กๆ เลยต้องทำให้เป็นทุกสื่อ จริงถนัดงานสิ่งพิมพ์ครับ แล้วก็เป็นอาจารย์พิเศษสอนหนังสือในมหาลัยไปเรื่อยๆ ปัจจุบันเป็น เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน (องค์การมหาชน) ไม่ใช่ประชาสัมพันธ์สวยหล่อครับ ทำงานเยี่ยงเขาจ้างสักแสน จะลาออกเร็วๆ นี้ครับ ไม่ไปอยู่ทีวีไทย ก็ทำงานอิสระของตัวเองครับ

เคยเห็นเพื่อนของพี่สาวแฟนใช้กล้อง dslr ถ่าย mv มาก่อนหลายปี แต่เพิ่งได้จับกล้อง dslr  หนอน 550d มาทำงานได้เกือบสองเดือน เพื่อนมันขอให้ช่วยถ่ายเอ็มวีครับ นอกเหนือจากนั้นก็คิดทำสารคดี และรายการเล็กๆ ในอินเตอร์เน็ตอะไรไปเรื่อยๆ ครับ

ชีวิตผมเป็นแพ๊คคู่ครับ แฟนเป็นคนทำงานศิลปะ วาดภาพประกอบ ออกแบบต่างๆ นานาสารพัด เมื้อก่อนเป็น storyboard artist ให้บริษัทหนังฝรั่ง แต่รักอิสระกันทั้งคู่ครับ ทำงานของตัวเองดีกว่า

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เงิน
4636
ความดี
2624
เครดิต
2952
จิตพิสัย
3516
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

สวัสดีครับ ผมชื่อเอ้ครับ เป็นคนเชียงใหม่ จบจากลาดกระบัง ทำงานอิสระทั่วไป

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ทั้งความรู้ และ แบ่งปันประสบการณ์ ให้กับผู้อื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

ปัญญาที่พวกพี่ให้ จะเป็นประโยชน์แก่น้องๆรุ่นหลัง และผู้สนใจ รับรองว่ามากมายก่ายกอง

ขอบพระคุณในจิตกุศล และปราถนาดี ที่แบ่งให้กันครับ

สู้ๆครับไทยดีฟิลม์  
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7805
ความดี
3466
เครดิต
3517
จิตพิสัย
3774
จังหวัด

สวัสดีคับ เพื่อนชาว thaiDfilm ทุกคน 

ชื่อ บอส  
ผม ดีใจที่ได้มาเจอ  เว็บ thaidfilm   กำลัง สนใจการถ่ายวิดีโอ ด้วย DSLR  อยู่พอดีเลยคับ    
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14148
ความดี
14899
เครดิต
15486
จิตพิสัย
16610
จังหวัด
สกลนคร

สวัสดีครับ ผมชื่อ ยุ่น สนใจในการถ่ายหนัง ด้วยกล้อง dslr จึงเข้ามาศึุกษาครับ
ฝากตัวด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
600
ความดี
563
เครดิต
529
จิตพิสัย
762
จังหวัด
โน้ตครับ เป็นเพื่ออีตา foolmoon แหละครับ เคยร่วมงานกะน้าป้อมละ
เป็นผู้ช่วยผุ้กำกับมา 10 ปีครับ (เฉพาะหนังใหญ่)
เป็นผู้กำกับเรื่อง...(แต่เค้าไล่ออกตอนหนังถ่ายเสร็จแล้ว555)
ผู้กำกับกอง 2 เรือ่ง "บ้านผีสิง"
ตัดต่อและร่วมเขียนบท "เมล์นรกหมวยยกล้อ"
นอกจากนั้นก็ เอ็มวี (ทั้งจาก อาร์เอสและแกรมมี่ ช่วงหลัง ๆ ก็ลูกทุ่งแระ ทำมาหากินมั่ง)
โฆษณาก็ประมาณปีละเรื่องสองเรื่องครับ

เพิ่งรู้ว่า DSLR ถ่ายวีดิโอได้เมื่อไม่ถึงปีเองครับ  เห็นแล้วเออแฮะ  น่ามันส์
แต่ส่วนตัวยังไม่ชอบเรื่องความร้อนแหละครับ เพราะกองถ่ายของผม มันถ่ายกันหูดับตับแลบ
ตอนนี้ก็เป้นฟรีแล๊นซ์อยู่  
ที่สำคัญชอบกินเหล้ามาก ๆ ครับ ****อันนี้สำคัญ****555+
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
happymonster เงิน +1 2010-08-25 กินด้วยก๊าบ...
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
947
ความดี
929
เครดิต
869
จิตพิสัย
1072
จังหวัด
เขิล~~~~ แต่เห็นลิ้งค์ให้แนะนำตัว ก้อเรย..แนะนำก้อได้
ชื่อ อ๊อบ
จบ e-business
ทำงาน online marketing
มิได้ทำงานเกี่ยวกับด้านวีดีโอใดๆทั้งสิ้น ชอบถ่ายรูปมากกกก เป็นเด็กชอบจินตนาการและเพ้อฝัน มีลูกรักชื่อ 450D เพิ่งคลอดน้องใหม่ชื่อ 550D ซึ่งมีความสามารถพิเศษที่พี่คนแรกไม่มีคือถ่ายวีดีโอได้ เลยอยากศึกษาเพื่อให้ลูกคนใหม่ได้เติบโตอย่างมีศักยภาพ 555+ (ใช้ให้คุ้มค่านั่นเอง ^ ^)
ได้มาเจอเวปนี้ เหมือนเป็นที่พึ่งทางใจ รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยค้าาาาาา
เงิน
9552
ความดี
7139
เครดิต
8020
จิตพิสัย
6136
จังหวัด
นคราชสีมา

สวัสดีครับ ผมบรู๊ซครับอยู่โคราชครับทำงาน กราฟฟิกดีไซน์  ใช่ กล้อง Canon DSLR 500D  ครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค้าบบบ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2459
ความดี
1222
เครดิต
1316
จิตพิสัย
1202
จังหวัด
พิษณุโลก

สวัสดีคร๊าบบ เพิ่งมา สมัครใหม่ นะค๊าบบ ชื่อ เอกครับ
จบ   นฤมิตย์ศิลป์( CREATIVE ART )  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
สมัยปี 3 พอดี ได้มีโอกาส ไปฝึกงาน เป็นผู้ช่วยผู้กำกับ ที่  production House  แห่งหนึ่ง
เลยติดตาติดใจ ชอบพอ หลงใหล  และ ศึกษามาเรื่อย ๆ จนมา เจอ กล้อง DSLR  VDO  ที่ สนอง ความต้องการ
เลย ได้ มา ศึกษา หา ข้อมูล ในเวปนี้ และ ก็ ไม่ผิดหวัง ครับ ความรู้ เต็ม เปี่ยม จริง ๆ
ตอนนี้ผม ทำงาน ที่ พิษณุโลก ครับ ยังงัย ว่าง ๆ เดียว ลงผลงาน ไว้ให้ ติชมกันนะครับ ฝากเนื้อฝาก ตัว ด้วย นะค๊าบบโผมม ^^
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
182
ความดี
212
เครดิต
143
จิตพิสัย
346
จังหวัด
สระแก้ว
โจ้ ครับ
บัญชี ศรีปทุม
ชอบการถ่ายภาพ และ กำลังศึกษางานวิดิโออยู่ครับ อยากทำได้บ้างครับ เห็นผลงานเพื่อนสวยๆทั้งนั้นเลย
ตอนนี้อยู่แถวตลาดโรงเกลือ ใครผ่านมาแวะทักทายกันได้นะครับ
เงิน
2926
ความดี
1209
เครดิต
1621
จิตพิสัย
586
จังหวัด
เชียงราย
สวัสดีครับ ผมชื่อ หนึ่งครับ

ก่อนอื่นบอกก่อนเลยว่าพื่นแพเป็นเด็ก เจียงฮายครับ แต่มาทำงานด้านโทรทัศน์ที่ กทม

ตอนนี้ทำมา 8 ปีแล้ว จากคนลากสายกล้อง ตอนนี้ ถ่ายแล้ว ผ่านงานละคร มาหลายเรื่อง ทั้ง ช่อง 3 5 7 9

แล้วตอนนี้เพิ่งซื้อกล้อง DSLR มาตัวหนึ่งแบบว่าเอามาหัดถ่าย ก่อน ผมใช้ 1000D แล้วว่าจะขยับมาเป็น 550D

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ผมมือใหม่สำหรับกล้อง DSLR
เงิน
5058
ความดี
2704
เครดิต
2401
จิตพิสัย
3086
จังหวัด
จันทบุรี

ชื่อ อดัม ครับ เป็นนักดนตรี
เป็นมือคีย์บอร์ดครับ ตอนนี้เล่นอยู่สถานบันเทิงที่จันทบุรี ฝากเนื้่อฝากตัวด้วยน๊ะครับ
เงิน
5058
ความดี
2704
เครดิต
2401
จิตพิสัย
3086
จังหวัด
จันทบุรี

ตายแล้ว!!! ลงรูปผิด ขอใหม่อีกครั้งน๊ะครับ
อยู่ orbit จันทบุรีครับ อยากเป็นด้านนี้อ่ะครับ แนะนำด้วยน๊ะครับ
เงิน
6006
ความดี
4188
เครดิต
4214
จิตพิสัย
5559
จังหวัด
สวัสดีครับ ชื่อBankครับ เป็น Editor และ ก็Music Arranger เพราะชอบทั้ง 2 อย่าง ที่มันต้องคู่กัน คือภาพและเสียงครับ ซึ่งทำให้ผมสามารถจบงานได้เอง
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
เงิน
1800
ความดี
1165
เครดิต
1389
จิตพิสัย
825
จังหวัด

เอามั้ง...สวัสดีครับ...ผมมีหน้าที่หลักคือ ทําไงก้อได้ให้ภาพที่ออกมาชัด /จัดแสงบ้าง ถ่ายบ้าง...ตามแต่เค้าจะเมตตา
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1048
ความดี
94
เครดิต
35
จิตพิสัย
122
จังหวัด
สวัสดีครับผม ผมชื่อ คุณบาส นะครับ ผมมือใหม่สุดๆครับ เพิ่งเข้ามาศึกษาเรื่องนี้ได้ไม่นาน ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

โดยส่วนตัวผมไม่มีกล้อง ใช้ของแม่ครับ เวลาจะได้ใช้จริงๆ

ผมชอบทำงานเบื้องหลังแบบนี้น่ะครับยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ : ) ถ้าผมสามารถช่วยอะไรบอร์ดนี้ได้จะช่วยทำประโยชน์ให้นะครับ

ฝากตัวด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้